เลื่อนขึ้น
ราคา
-
สี
ดูเพิ่มเติมจาก mikrotik

ทำความรู้จักกับ Access Point และประโยชน์กันให้มากยิ่งขึ้น เพื่อการท่องอินเตอร์เน็ตที่สนุกกว่าที่เคยจาก Mikrotik ได้แล้ววันนี้ อ่านเพิ่มเติม คลิก

ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB3011UiAS-RM at 7990.00 THB from Lazada
−30%
mikrotik RB3011UiAS-RM
7,990 บาท 11,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CRS125-24G-1S-2HnD-IN, Cloud Router Switch Wireless 300 Mbps, 2.4GHz (White) at 8999.00 THB from Lazada
−30%
mikrotik CRS125-24G-1S-2HnD-IN, Cloud Router Switch Wireless 300 Mbps, 2.4GHz (White)
8,999 บาท 12,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB850Gx2 LV5 CPU, Dual-Core 512MB, 5Port Gigabit (Black) at 5195.00 THB from Lazada
−30%
mikrotik RB850Gx2 LV5 CPU, Dual-Core 512MB, 5Port Gigabit (Black)
5,195 บาท 7,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Cloud Core Router CCR1009-7G-1C-PC w/ Passive Cooling แข็งแรงทนทาน (White) at 18150.00 THB from Lazada
−31%
mikrotik Cloud Core Router CCR1009-7G-1C-PC w/ Passive Cooling แข็งแรงทนทาน (White)
18,150 บาท 26,590 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB941-2nD-TC (hap Lite) at 1200.00 THB from Lazada
−47%
mikrotik RB941-2nD-TC (hap Lite)
1,200 บาท 2,300 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750UP 5xPORT LAN USB2.0 POE ROUTER (White) at 2690.00 THB from Lazada
−10%
mikrotik RB750UP 5xPORT LAN USB2.0 POE ROUTER (White)
2,690 บาท 2,990 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB941-2nD-TC hAP Lite 32MB 4 X 10/100 2.4Ghz 802.11b/g/n 2x2 OSL4 at 1590.00 THB from Lazada
−41%
mikrotik RB941-2nD-TC hAP Lite 32MB 4 X 10/100 2.4Ghz 802.11b/g/n 2x2 OSL4
1,590 บาท 2,700 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB912UAG-2HPnD-OUT, 2.4 GHz 300 Mbps Outdoor AP BaseBox 2 (White) at 4590.00 THB from Lazada
−48%
mikrotik RB912UAG-2HPnD-OUT, 2.4 GHz 300 Mbps Outdoor AP BaseBox 2 (White)
4,590 บาท 8,950 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB962UiGS-5HacT2HnT (hAP ac), ของแท้, รับประกัน 1 ปี (White) at 4985.00 THB from Lazada
−27%
mikrotik RB962UiGS-5HacT2HnT (hAP ac), ของแท้, รับประกัน 1 ปี (White)
4,985 บาท 6,850 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBSXT5nDr2-Lite5ม 5GHz CPE with 16dBi ของแท้รับประกัน 2 ปี at 2595.00 THB from Lazada
−34%
mikrotik RBSXT5nDr2-Lite5ม 5GHz CPE with 16dBi ของแท้รับประกัน 2 ปี
2,595 บาท 3,950 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB2011UiAS-2HnD-IN at 6550.00 THB from Lazada
−12%
mikrotik RB2011UiAS-2HnD-IN
6,550 บาท 7,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB951Ui-2HnD at 2890.00 THB from Lazada
−27%
mikrotik RB951Ui-2HnD
2,890 บาท 3,989 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S-RJ01 (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) 10/100/1000 Mbps RJ45 SFP Copper Module at 1085.00 THB from Lazada
−13%
mikrotik S-RJ01 (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) 10/100/1000 Mbps RJ45 SFP Copper Module
1,085 บาท 1,250 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RouterBoard OmniTik 5HacD PoE with RouterOS Level 4,Genuine + warranty (White) at 5990.00 THB from Lazada
−32%
mikrotik RouterBoard OmniTik 5HacD PoE with RouterOS Level 4,Genuine + warranty (White)
5,990 บาท 8,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) SFP+ 3m direct attach cable (S+DA0003) at 1749.00 THB from Lazada
−7%
mikrotik (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) SFP+ 3m direct attach cable (S+DA0003)
1,749 บาท 1,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Cloud Core Router CCR1009-7G-1C-PC w/ Passive Cooling (White) at 19750.00 THB from Lazada
−28%
mikrotik Cloud Core Router CCR1009-7G-1C-PC w/ Passive Cooling (White)
19,750 บาท 27,650 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB941-2nD-TC hAP Lite 32MB เหมาะสำหรับบ้าน ร้านกาแฟ หรือจุดบริการลูกค้า at 1195.00 THB from Lazada
−40%
mikrotik RB941-2nD-TC hAP Lite 32MB เหมาะสำหรับบ้าน ร้านกาแฟ หรือจุดบริการลูกค้า
1,195 บาท 2,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Access Point RBwAPG-5HacT2HnD (wAP ac) ( สินค้ามีประกัน ) แบบ Outdoor ติดตั้งภายนอกอาคาร at 3690.00 THB from Lazada
−10%
mikrotik Access Point RBwAPG-5HacT2HnD (wAP ac) ( สินค้ามีประกัน ) แบบ Outdoor ติดตั้งภายนอกอาคาร
3,690 บาท 4,100 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CCR1036-12G-4S-EM Cloud Core Router ระดับ Top CPU 1.2GHz 36 Core Ram 16GB 12 Port Giagbit ROS LV 6 Case อลูมิเนียม at 48750.00 THB from Lazada
−1%
mikrotik CCR1036-12G-4S-EM Cloud Core Router ระดับ Top CPU 1.2GHz 36 Core Ram 16GB 12 Port Giagbit ROS LV 6 Case อลูมิเนียม
48,750 บาท 49,300 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB962UiGS-5HacT2HnT hAP ac, เหมาะสำหรับทำ Hotspot ร้านกาแฟ, สำนักงานขนาดเล็ก (White) at 5690.00 THB from Lazada
−42%
mikrotik RB962UiGS-5HacT2HnT hAP ac, เหมาะสำหรับทำ Hotspot ร้านกาแฟ, สำนักงานขนาดเล็ก (White)
5,690 บาท 9,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RouterBOARD 951G-2HnD (RB951G-2HnD) at 3950.00 THB from Lazada
mikrotik RouterBOARD 951G-2HnD (RB951G-2HnD)
3,950 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RouterBoard hEX RB750Gr3 5 port 10/100/1000 switch White) at 2285.00 THB from Lazada
−39%
mikrotik RouterBoard hEX RB750Gr3 5 port 10/100/1000 switch White)
2,285 บาท 3,750 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Cloud Core Router CCR1036-12G-4S-EM at 48750.00 THB from Lazada
−1%
mikrotik Cloud Core Router CCR1036-12G-4S-EM
48,750 บาท 49,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750UPr2 hEX PoE lite 5-ports 10/100 Router 64MB USB 3W OSL4 (White) at 2990.00 THB from Lazada
−38%
mikrotik RB750UPr2 hEX PoE lite 5-ports 10/100 Router 64MB USB 3W OSL4 (White)
2,990 บาท 4,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBOmniTikPG-5HacD, 5 PoE ac Outdoor ของแท้ รับประกัน 1 ปี at 5590.00 THB from Lazada
−29%
mikrotik RBOmniTikPG-5HacD, 5 PoE ac Outdoor ของแท้ รับประกัน 1 ปี
5,590 บาท 7,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CRS210-8G-2S+IN Cloud Router Switch ( สินค้ามีประกัน ) at 9990.00 THB from Lazada
−31%
mikrotik CRS210-8G-2S+IN Cloud Router Switch ( สินค้ามีประกัน )
9,990 บาท 14,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBwAP2nD wAP 2.4GHz 2dBi Weatherproof Wireless Access Point (White) at 2550.00 THB from Lazada
−27%
mikrotik RBwAP2nD wAP 2.4GHz 2dBi Weatherproof Wireless Access Point (White)
2,550 บาท 3,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB912UAG-2HPnD-OUT BaseBox 2 at 4185.00 THB from Lazada
−40%
mikrotik RB912UAG-2HPnD-OUT BaseBox 2
4,185 บาท 6,990 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750Gr2 (HEX) CPU 720MHZ RAM 64MB, 5 PORT GIGABIT ROS LV.4 at 2499.00 THB from Lazada
−21%
mikrotik RB750Gr2 (HEX) CPU 720MHZ RAM 64MB, 5 PORT GIGABIT ROS LV.4
2,499 บาท 3,200 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik OmniTIK UPA-5HnD (ของแท้มีประกัน ) Weatherproof Outdoor AP with Dual-Polarized Omni Antennas at 4298.00 THB from Lazada
−14%
mikrotik OmniTIK UPA-5HnD (ของแท้มีประกัน ) Weatherproof Outdoor AP with Dual-Polarized Omni Antennas
4,298 บาท 5,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750UPr2 hEX PoE lite 5-ports 10/100 (White) at 2499.00 THB from Lazada
−35%
mikrotik RB750UPr2 hEX PoE lite 5-ports 10/100 (White)
2,499 บาท 3,870 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CCR1009-7G-1C-1S+PC 9-Core / 1.0GHz/core, Level 6 license (white) at 20850.00 THB from Lazada
−21%
mikrotik CCR1009-7G-1C-1S+PC 9-Core / 1.0GHz/core, Level 6 license (white)
20,850 บาท 26,590 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB960PGS hEX 5-Port Gigabit Router w/SFP (4-Port PoE) at 3290.00 THB from Lazada
−44%
mikrotik RB960PGS hEX 5-Port Gigabit Router w/SFP (4-Port PoE)
3,290 บาท 5,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik BaseBox 5 RB912UAG-5HPnD-OUT at 4295.00 THB from Lazada
−10%
mikrotik BaseBox 5 RB912UAG-5HPnD-OUT
4,295 บาท 4,800 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S-31DLC20D 1.25G SFP Transceiver, 1310 nm Dual LC connector, 20,000 meter Single-Mode Fiber Connection with DDMI at 1295.00 THB from Lazada
−21%
mikrotik S-31DLC20D 1.25G SFP Transceiver, 1310 nm Dual LC connector, 20,000 meter Single-Mode Fiber Connection with DDMI
1,295 บาท 1,650 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750UP 5xPORT LAN USB2.0 POE ROUTER (White) at 2689.00 THB from Lazada
−13%
mikrotik RB750UP 5xPORT LAN USB2.0 POE ROUTER (White)
2,689 บาท 3,100 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBOmniTIKU-5HnD, 5Ghz Outdoor 400mW Wrls AP 5port POE L4 (White) at 4500.00 THB from Lazada
−13%
mikrotik RBOmniTIKU-5HnD, 5Ghz Outdoor 400mW Wrls AP 5port POE L4 (White)
4,500 บาท 5,200 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RouterBOARD Metal 5SHPn, RBMetal5SHPn 5GHz Outdoor Unit built 11a/n L4 at 4189.00 THB from Lazada
−4%
mikrotik RouterBOARD Metal 5SHPn, RBMetal5SHPn 5GHz Outdoor Unit built 11a/n L4
4,189 บาท 4,400 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB951G-2HnD (White) at 3145.00 THB from Lazada
−30%
mikrotik RB951G-2HnD (White)
3,145 บาท 4,550 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB260GS, 5 port Smart Gigabit Switch SwOS (White) at 1999.00 THB from Lazada
−20%
mikrotik RB260GS, 5 port Smart Gigabit Switch SwOS (White)
1,999 บาท 2,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CCR1016-12G at 23579.00 THB from Lazada
−5%
mikrotik CCR1016-12G
23,579 บาท 25,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Router RB2011UiAS-RM at 5490.00 THB from Lazada
−20%
mikrotik Router RB2011UiAS-RM
5,490 บาท 6,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB850Gx2 Router Board LV5 CPU Dual-Core Memory/Ram 512MB Switch 5Port Gigabit (Black) at 5990.00 THB from Lazada
−29%
mikrotik RB850Gx2 Router Board LV5 CPU Dual-Core Memory/Ram 512MB Switch 5Port Gigabit (Black)
5,990 บาท 8,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CRS212-1G-10S-1S+IN Cloud Router 1x Gigabit port 10x SFP 1X SFP+ Layer3 Switch (White) at 8990.00 THB from Lazada
−25%
mikrotik CRS212-1G-10S-1S+IN Cloud Router 1x Gigabit port 10x SFP 1X SFP+ Layer3 Switch (White)
8,990 บาท 12,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Cloud Router Switch CRS212-1G-10S-1S+IN เหมาะสำหรับใช้ติดตั้งระบบ Hotspot (White) at 9750.00 THB from Lazada
−28%
mikrotik Cloud Router Switch CRS212-1G-10S-1S+IN เหมาะสำหรับใช้ติดตั้งระบบ Hotspot (White)
9,750 บาท 13,590 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S+DA0001 (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Compatible 10G SFP+ 1m Passive Direct Attach Copper Twinax Cable at 1299.00 THB from Lazada
−13%
mikrotik S+DA0001 (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Compatible 10G SFP+ 1m Passive Direct Attach Copper Twinax Cable
1,299 บาท 1,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBSXT-5nDr2 Lite5 5GHz CPE with 16dBi Dual-Polarity Antenna at 3400.00 THB from Lazada
−30%
mikrotik RBSXT-5nDr2 Lite5 5GHz CPE with 16dBi Dual-Polarity Antenna
3,400 บาท 4,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB Metal 2SHPn 400MHz, 64MB RAM, 2.4GHz 802.11b/g/n, RouterOS L4 (Black) at 3950.00 THB from Lazada
−20%
mikrotik RB Metal 2SHPn 400MHz, 64MB RAM, 2.4GHz 802.11b/g/n, RouterOS L4 (Black)
3,950 บาท 4,990 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Cloud Router Switch CRS226-24G-2S+RM at 12459.00 THB from Lazada
−14%
mikrotik Cloud Router Switch CRS226-24G-2S+RM
12,459 บาท 14,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB260GS, 5 port Smart Gigabit Switch SwOS (White) at 2000.00 THB from Lazada
−24%
mikrotik RB260GS, 5 port Smart Gigabit Switch SwOS (White)
2,000 บาท 2,650 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB952Ui-5ac2nD-TC-2.4/5GHz hAP ac lite เหมาะสำหรับ ร้านกาแฟ, ธุรกิจขนาดเล็ก (Black) at 2790.00 THB from Lazada
−20%
mikrotik RB952Ui-5ac2nD-TC-2.4/5GHz hAP ac lite เหมาะสำหรับ ร้านกาแฟ, ธุรกิจขนาดเล็ก (Black)
2,790 บาท 3,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CCR1009-7G-1C-1S+PC 9-Core/1.0GHz/core, Level 6 license, เหมาะสำหรับงานที่ต้องการประสิทธิภาพระดับสูง (white) at 21500.00 THB from Lazada
−25%
mikrotik CCR1009-7G-1C-1S+PC 9-Core/1.0GHz/core, Level 6 license, เหมาะสำหรับงานที่ต้องการประสิทธิภาพระดับสูง (white)
21,500 บาท 28,950 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB962UiGS-5HacT2HnT-hAP ac, Gigabit Dual Band Indoor Access Point (White) at 4990.00 THB from Lazada
−28%
mikrotik RB962UiGS-5HacT2HnT-hAP ac, Gigabit Dual Band Indoor Access Point (White)
4,990 บาท 6,990 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik ROUTERBOARD RB2011UiAS-IN at 6100.00 THB from Lazada
−31%
mikrotik ROUTERBOARD RB2011UiAS-IN
6,100 บาท 8,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S+31DLC10D 10Gbit SFP+ Transceiver with a 1310nm LC Connector at 6290.00 THB from Lazada
−20%
mikrotik S+31DLC10D 10Gbit SFP+ Transceiver with a 1310nm LC Connector
6,290 บาท 7,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S-85DLC05D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) 1.25G SFP Transceiver, 850 nm Dual LC connector, 550 meter Multi-Mode Fiber Connection with DDMI at 898.00 THB from Lazada
−25%
mikrotik S-85DLC05D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) 1.25G SFP Transceiver, 850 nm Dual LC connector, 550 meter Multi-Mode Fiber Connection with DDMI
898 บาท 1,200 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB 450G (Black) at 4235.00 THB from Lazada
−46%
mikrotik RB 450G (Black)
4,235 บาท 7,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S-3553LC20D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Pair of SFP modules, S-35LC20D+S-53LC20D at 3125.00 THB from Lazada
−34%
mikrotik S-3553LC20D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Pair of SFP modules, S-35LC20D+S-53LC20D
3,125 บาท 4,750 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CRS210-8G-2S+IN ( สินค้ามีประกัน ) Cloud Router 8-Gport L3 Switch (desktop case) at 9750.00 THB from Lazada
−11%
mikrotik CRS210-8G-2S+IN ( สินค้ามีประกัน ) Cloud Router 8-Gport L3 Switch (desktop case)
9,750 บาท 11,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750r2 at 2300.00 THB from Lazada
−16%
mikrotik RB750r2
2,300 บาท 2,750 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750P-PBr2 (White) at 3700.00 THB from Lazada
−31%
mikrotik RB750P-PBr2 (White)
3,700 บาท 5,400 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CSS326-24G-2S+RM ( สินค้ามีประกัน) Cloud Smart Switch w/ 24 Gigabit Ports and 2 SFP+ Cages at 6190.00 THB from Lazada
−22%
mikrotik CSS326-24G-2S+RM ( สินค้ามีประกัน) Cloud Smart Switch w/ 24 Gigabit Ports and 2 SFP+ Cages
6,190 บาท 8,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S+DA0001 (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Compatible 10G SFP+ 1m Passive Direct Attach Copper Twinax Cable at 1300.00 THB from Lazada
−21%
mikrotik S+DA0001 (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Compatible 10G SFP+ 1m Passive Direct Attach Copper Twinax Cable
1,300 บาท 1,650 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB1100AHx4 Dude Edition 13-Port Gigabit ของแท้ มีประกัน (White) at 14985.00 THB from Lazada
−9%
mikrotik RB1100AHx4 Dude Edition 13-Port Gigabit ของแท้ มีประกัน (White)
14,985 บาท 16,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Cloud Core Router CCR1009-7G-1C-1S+PC 9-Core, Passive Cooling (White) at 20850.00 THB from Lazada
−18%
mikrotik Cloud Core Router CCR1009-7G-1C-1S+PC 9-Core, Passive Cooling (White)
20,850 บาท 25,690 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBFTC11 Fiber to Copper Converter in Out Encl. (White) at 2500.00 THB from Lazada
−28%
mikrotik RBFTC11 Fiber to Copper Converter in Out Encl. (White)
2,500 บาท 3,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBOmniTIKU-5HnD, 5Ghz Outdoor 400mW Wrls AP 5port POE L4 (White) at 3800.00 THB from Lazada
−9%
mikrotik RBOmniTIKU-5HnD, 5Ghz Outdoor 400mW Wrls AP 5port POE L4 (White)
3,800 บาท 4,200 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Cloud Core Router CCR1009-7G-1C-1S+ Dual Power Supplies at 20840.00 THB from Lazada
−9%
mikrotik Cloud Core Router CCR1009-7G-1C-1S+ Dual Power Supplies
20,840 บาท 23,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik OmniTIK UPA-5HnD Weatherproof Outdoor AP with Dual-Polarized Omni Antennas (ของแท้มีประกัน ) at 4299.00 THB from Lazada
−18%
mikrotik OmniTIK UPA-5HnD Weatherproof Outdoor AP with Dual-Polarized Omni Antennas (ของแท้มีประกัน )
4,299 บาท 5,300 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBMetal5SHPn 5GHz 400MHz 64MB 11an 1x1 Outdoor L4 at 4700.00 THB from Lazada
−20%
mikrotik RBMetal5SHPn 5GHz 400MHz 64MB 11an 1x1 Outdoor L4
4,700 บาท 5,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CRS112-8G-4S-IN ( สินค้ามีประกัน ) 8 port Gigabit Cloud Router Switch 112-8G-4S-IN 4xSFP at 6590.00 THB from Lazada
−8%
mikrotik CRS112-8G-4S-IN ( สินค้ามีประกัน ) 8 port Gigabit Cloud Router Switch 112-8G-4S-IN 4xSFP
6,590 บาท 7,200 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S-31DLC20D Compatible 1000BASE-LX SMF 1310nm 10km DDM SFP Transceiver at 1299.00 THB from Lazada
−21%
mikrotik S-31DLC20D Compatible 1000BASE-LX SMF 1310nm 10km DDM SFP Transceiver
1,299 บาท 1,650 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CRS125-24G-1S-IN 24 Gigabit Ethernet ports, cloud router switch, desktop enclosure (White) at 7889.00 THB from Lazada
−16%
mikrotik CRS125-24G-1S-IN 24 Gigabit Ethernet ports, cloud router switch, desktop enclosure (White)
7,889 บาท 9,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750Gr3 มี 5 Gigabit Port เหมาะสำหรับเครือข่ายขนาดเล็ก เช่น Hotspot หรือเก็บ Auto Script ต่างๆ (White) at 2690.00 THB from Lazada
−51%
mikrotik RB750Gr3 มี 5 Gigabit Port เหมาะสำหรับเครือข่ายขนาดเล็ก เช่น Hotspot หรือเก็บ Auto Script ต่างๆ (White)
2,690 บาท 5,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CSS326-24G-2S+RM ( สินค้ามีประกัน) Cloud Smart Switch w/ 24 Gigabit Ports and 2 SFP+ Cages at 6190.00 THB from Lazada
−23%
mikrotik CSS326-24G-2S+RM ( สินค้ามีประกัน) Cloud Smart Switch w/ 24 Gigabit Ports and 2 SFP+ Cages
6,190 บาท 8,100 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S+85DLC03D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) SFP+ transceiver เชื่อมต่อกับ Fiber Optic แบบ Multimode หัวต่อแบบ LC ระยะทาง 300 เมตร at 2339.00 THB from Lazada
−6%
mikrotik S+85DLC03D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) SFP+ transceiver เชื่อมต่อกับ Fiber Optic แบบ Multimode หัวต่อแบบ LC ระยะทาง 300 เมตร
2,339 บาท 2,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Cloud Core Router CCR1009-7G-1C-1S+ Dual Power Supplies at 21500.00 THB from Lazada
−14%
mikrotik Cloud Core Router CCR1009-7G-1C-1S+ Dual Power Supplies
21,500 บาท 25,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750Gr2 (HEX) 720MHZ, 64MB (White) at 2495.00 THB from Lazada
−15%
mikrotik RB750Gr2 (HEX) 720MHZ, 64MB (White)
2,495 บาท 2,950 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750P-PBr2, 5-Port Fast Ethernet (White) at 3200.00 THB from Lazada
−18%
mikrotik RB750P-PBr2, 5-Port Fast Ethernet (White)
3,200 บาท 3,950 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Cloud Core Router CCR1009-7G-1C-1S+ at 20850.00 THB from Lazada
−13%
mikrotik Cloud Core Router CCR1009-7G-1C-1S+
20,850 บาท 24,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB450G เหมาะทำระบบ Hotspot Authenticate ทำหน้าจอ Login ใช้งาน Internet (Black) at 4690.00 THB from Lazada
−39%
mikrotik RB450G เหมาะทำระบบ Hotspot Authenticate ทำหน้าจอ Login ใช้งาน Internet (Black)
4,690 บาท 7,700 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB912UAG-5HPnD-OUT, 5GHz MiMO 1000mW Access Point BaseBox 5 (White) at 4900.00 THB from Lazada
−16%
mikrotik RB912UAG-5HPnD-OUT, 5GHz MiMO 1000mW Access Point BaseBox 5 (White)
4,900 บาท 5,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) SFP+ 3m direct attach cable (S+DA0003) at 1750.00 THB from Lazada
−16%
mikrotik (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) SFP+ 3m direct attach cable (S+DA0003)
1,750 บาท 2,100 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CRS226-24G-2S+RM at 13150.00 THB from Lazada
−15%
mikrotik CRS226-24G-2S+RM
13,150 บาท 15,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RouterBoard mAP2n RBmAP2n indoor wireless access point AP at 1745.00 THB from Lazada
−8%
mikrotik RouterBoard mAP2n RBmAP2n indoor wireless access point AP
1,745 บาท 1,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CRS125-24G-1S-RM Cloud Router 24-Gport L3 Switch (White) at 8295.00 THB from Lazada
−33%
mikrotik CRS125-24G-1S-RM Cloud Router 24-Gport L3 Switch (White)
8,295 บาท 12,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB951Ui-2HnD (White) at 2265.00 THB from Lazada
−35%
mikrotik RB951Ui-2HnD (White)
2,265 บาท 3,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CCR1009-7G-1C-PC 9-Core / 1.0GHz per core, Super Fast Router เหมาะสำหรับงานที่ต้องการประสิทธิภาพระดับสูง (White) at 18150.00 THB from Lazada
−27%
mikrotik CCR1009-7G-1C-PC 9-Core / 1.0GHz per core, Super Fast Router เหมาะสำหรับงานที่ต้องการประสิทธิภาพระดับสูง (White)
18,150 บาท 25,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S+31DLC10D 10G SFP+ Transceiver, 1310 nm Dual LC connector ของแท้ รับประกัน 1 ปี at 6280.00 THB from Lazada
−33%
mikrotik S+31DLC10D 10G SFP+ Transceiver, 1310 nm Dual LC connector ของแท้ รับประกัน 1 ปี
6,280 บาท 9,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750r2 เหมาะสำหรับระบบ Hotspot หรือเก็บ Auto Scritp ต่างๆ at 2450.00 THB from Lazada
−34%
mikrotik RB750r2 เหมาะสำหรับระบบ Hotspot หรือเก็บ Auto Scritp ต่างๆ
2,450 บาท 3,750 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CRS125-24G-1S-2HnD-IN, Cloud Router Switch Wireless 300 Mbps, 2.4GHz (White) at 8890.00 THB from Lazada
−28%
mikrotik CRS125-24G-1S-2HnD-IN, Cloud Router Switch Wireless 300 Mbps, 2.4GHz (White)
8,890 บาท 12,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik ACRPSMA (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Flex-guide RP-SMA to RP-SMA Patch Cable (19.7in) at 399.00 THB from Lazada
−33%
mikrotik ACRPSMA (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Flex-guide RP-SMA to RP-SMA Patch Cable (19.7in)
399 บาท 600 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBOmniTikUPA5HnD (ของแท้มีประกัน ) Outdoor 5GHz WiFi Omni at 4299.00 THB from Lazada
−15%
mikrotik RBOmniTikUPA5HnD (ของแท้มีประกัน ) Outdoor 5GHz WiFi Omni
4,299 บาท 5,100 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBwAP2nD -2.4GHz 2dBi ของแท้ รับประกัน 2 ปี (White) at 1945.00 THB from Lazada
−7%
mikrotik RBwAP2nD -2.4GHz 2dBi ของแท้ รับประกัน 2 ปี (White)
1,945 บาท 2,100 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB850Gx2 Dual-Core, 512MB, รับประกันตลอดอายุการใช้งาน (Black) at 5199.00 THB from Lazada
−20%
mikrotik RB850Gx2 Dual-Core, 512MB, รับประกันตลอดอายุการใช้งาน (Black)
5,199 บาท 6,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S+85DLC03D SFP (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) + S+85DLC03D 10Gbit SFP+ Transceiver with a 850nm Dual LC Connector at 2340.00 THB from Lazada
−10%
mikrotik S+85DLC03D SFP (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) + S+85DLC03D 10Gbit SFP+ Transceiver with a 850nm Dual LC Connector
2,340 บาท 2,600 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB450G at 4239.00 THB from Lazada
−28%
mikrotik RB450G
4,239 บาท 5,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Access Point (RB941-2nD-TC) at 1230.00 THB from Lazada
−38%
mikrotik Access Point (RB941-2nD-TC)
1,230 บาท 2,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB951G-2HnD at 3150.00 THB from Lazada
−30%
mikrotik RB951G-2HnD
3,150 บาท 4,520 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBMetal5SHPn 5GHz 400MHz 64MB 11an 1x1 Outdoor L4 at 4185.00 THB from Lazada
−9%
mikrotik RBMetal5SHPn 5GHz 400MHz 64MB 11an 1x1 Outdoor L4
4,185 บาท 4,600 บาท
Lazada
ราคาปรับปรุงเมื่อ 26 Jun 2560

รู้จัก Access Point กันให้มากขึ้นกับ Mikrotik ประเทศไทย

สินค้าประเภทอุปกรณ์เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ต Mikrotik กับสวิตช์และฮับ Mikrotik เป็นสินค้าที่ช่วยเพิ่มความสนุกในการท่องโลกอินเตอร์เน็ตได้อย่างดีเยี่ยม ไม่ว่าจะเป็นหาข้อมูล อัพเดตข่าวสาร เช็คอีเมล หรือรับชมอรรถรสความบันเทิงอื่น ๆ สินค้าเหล่านี้ก็ตอบโจทย์ได้อย่างมีประสิทธิภาพ โดยเฉพาะ Access Point ของแบรนด์ที่ช่วยให้ใช้งานอินเตอร์เน็ตได้แรงและเร็วขึ้น หลายคนจึงเลือกจับจองและมีไว้ที่บ้านกับสำนักงานนั่นเอง ส่วนใครที่สงสัยว่า Access Point คืออะไร วันนี้ Mikrotik ประเทศไทยก็มีเกร็ดความรู้เล็ก ๆ น้อย ๆ มาบอกต่อกัน ดังนี้

Access Point
Access Point หรือ AP คือ อุปกรณ์กระจายสัญญาณอินเตอร์เน็ตไร้สาย ถือเป็นอุปกรณ์พื้นฐานที่สร้างเครือข่ายไร้สายจากเครือข่าย LAN ได้ง่ายที่สุด โดย Access Point จะกระจายสัญญาณออกไปยังเครื่องลูกข่ายอื่น ๆ ที่อยู่ภายในรัศมีการกระจายสัญญาณโดยรอบ ส่วนลักษณะของ Access Point ก็จะแตกต่างกันออกไป ขึ้นอยู่กับแบรนด์ มักมีช่องเสียบสาย LAN เพียงหนึ่งช่องเพื่อรับสัญญาณอินเตอร์เน็ต แล้วก็จะทำงานภายใต้มาตรฐาน IEEE802.11 เพื่อให้ใช้งานและรับสัญญาณอินเตอร์เน็ตได้อย่างเต็มประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้น ส่วนใหญ่แล้วจะมีเสาสัญญาณ 1 เสา แต่ถ้าจะให้ดีควรเลือกเครื่องที่มีเสาสัญญาณมากกว่า 2 เสาขึ้นไปเพื่อให้กระจายสัญญาณไปยังเครื่องลูกข่ายได้ดีมากกว่าเดิม
ไฟแสดงสถานะของ Access Point
โดยทั่วไปแล้วไฟแสดงสถานะของ Access Point จะมี 3 สถานะด้วยกันคือ ไฟ Power จะแสดงเมื่อเสียบปลั๊กและมีไฟฟ้ามาเลี้ยงที่ตัว Access Point ไฟ Link จะขึ้นเมื่อเชื่อมต่อกับสาย LAN อย่างถูกต้องและสมบูรณ์แบบ ส่วนไฟ ACT จะบ่งบอกว่ามีการส่งข้อมูลผ่านตัว Access Point และเครื่องลูกข่าย ซึ่งปกติแล้วจะกระพริบอยู่ตลอดการใช้งาน

รู้ประโยชน์ของ Access Point เพื่อการท่องอินเตอร์เน็ตที่สนุกยิ่งกว่า

เมื่อพามาทำความรู้จักกับ Access Point ให้มากขึ้นแล้ว Mikrotik ประเทศไทยก็ไม่พลาดที่จะมีประโยชน์ของ Access Point มาบอกต่อกันด้วย เพื่อให้ท่องอินเตอร์เน็ตได้สนุกกว่าที่เคย ดังนี้

สะดวกสบาย
เมื่อมี Access Point เราไม่จำเป็นต้องเชื่อมต่อสาย LAN เข้ากับอุปกรณ์อื่น ๆ ให้ยุ่งยาก เพียงแค่นำอุปกรณ์รับสัญญาณ Wireless นั้น ๆ ไปใช้งานบริเวณที่มี Access Point อยู่ก็เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตได้อย่างสะดวกสบายสุด ๆ
ประหยัดค่าใช้จ่าย
เนื่องจากไม่ต้องเดินสายหรือติดตั้งสาย LAN จึงทำให้ประหยัดค่าใช้จ่ายในการติดตั้งไปในตัว เพียงแต่ติดตั้ง Access Point และเลือกโหมดการใช้งานให้เหมาะสม สัญญาณอินเตอร์เน็ตก็จะแรงและเร็วถึงใจสุด ๆ เช่น โหมด Access Point หรือโหมดพื้นฐาน, โหมด Client Bridge เน้นการใช้งานในระยะไกล, โหมด Wireless Router เหมือนการใช้งานอินเตอร์เน็ตจาก Router เพียงแค่เสียบสาย LAN เข้าช่อง WAN ก็จะใช้งานได้ทันที และโหมด Universal Repeater ที่เชื่อมต่อกับ Access Point ตัวไหนก็ได้ที่อยู่ในรัศมีแล้วก็จะขยายสัญญาณให้กับเครื่องลูกข่ายได้เลยทันที เป็นต้น

เราอยากรู้ว่าคุณคิดอย่างไรกับเรา

ที่ iPrice เราให้ความสำคัญกับความเป็นส่วนตัวเป็นหลัก โดยอีเมลของคุณจะใช้สำหรับตอบกลับความคิดเห็นที่คุณฝากไว้ให้เราเท่านั้น.

ขอบคุณ