เลื่อนขึ้น
ราคา
-
สี
ร้านค้า
ดูเพิ่มเติมจาก Mikrotik

ทำความรู้จักกับ Access Point และประโยชน์กันให้มากยิ่งขึ้น เพื่อการท่องอินเตอร์เน็ตที่สนุกกว่าที่เคยจาก Mikrotik ได้แล้ววันนี้ อ่านเพิ่มเติม คลิก

ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750Gr3 มี 5 Gigabit Port เหมาะสำหรับเครือข่ายขนาดเล็ก เช่น Hotspot หรือเก็บ Auto Script ต่างๆ (White) at 2990.00 THB from Lazada
-45%
mikrotik RB750Gr3 มี 5 Gigabit Port เหมาะสำหรับเครือข่ายขนาดเล็ก เช่น Hotspot หรือเก็บ Auto Script ต่างๆ (White)
2,990 บาท 5,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBFTC11 Fiber to Copper Converter in Out Encl. (White) at 2500.00 THB from Lazada
-28%
mikrotik RBFTC11 Fiber to Copper Converter in Out Encl. (White)
2,500 บาท 3,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB450G เหมาะทำระบบ Hotspot Authenticate ทำหน้าจอ Login ใช้งาน Internet (Black) at 4990.00 THB from Lazada
-35%
mikrotik RB450G เหมาะทำระบบ Hotspot Authenticate ทำหน้าจอ Login ใช้งาน Internet (Black)
4,990 บาท 7,700 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750r2 เหมาะสำหรับระบบ Hotspot หรือเก็บ Auto Scritp ต่างๆ at 2990.00 THB from Lazada
-20%
mikrotik RB750r2 เหมาะสำหรับระบบ Hotspot หรือเก็บ Auto Scritp ต่างๆ
2,990 บาท 3,750 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RouterBoard hEX RB750Gr3 5 port 10/100/1000 switch White) at 2389.00 THB from Lazada
-36%
mikrotik RouterBoard hEX RB750Gr3 5 port 10/100/1000 switch White)
2,389 บาท 3,750 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S+85DLC03D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) SFP+ transceiver เชื่อมต่อกับ Fiber Optic แบบ Multimode หัวต่อแบบ LC ระยะทาง 300 เมตร at 2340.00 THB from Lazada
-8%
mikrotik S+85DLC03D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) SFP+ transceiver เชื่อมต่อกับ Fiber Optic แบบ Multimode หัวต่อแบบ LC ระยะทาง 300 เมตร
2,340 บาท 2,550 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CRS125-24G-1S-IN 24 Gigabit Ethernet ports, cloud router switch, desktop enclosure (White) at 7885.00 THB from Lazada
-7%
mikrotik CRS125-24G-1S-IN 24 Gigabit Ethernet ports, cloud router switch, desktop enclosure (White)
7,885 บาท 8,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB260GS, 5 port Smart Gigabit Switch SwOS (White) at 2000.00 THB from Lazada
-24%
mikrotik RB260GS, 5 port Smart Gigabit Switch SwOS (White)
2,000 บาท 2,650 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CRS125-24G-1S-IN 24 Gigabit Ethernet ports, cloud router switch, desktop enclosure (White) at 7889.00 THB from Lazada
-16%
mikrotik CRS125-24G-1S-IN 24 Gigabit Ethernet ports, cloud router switch, desktop enclosure (White)
7,889 บาท 9,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CCR1036-12G-4S Cloud Core Router ระดับ Top CPU 1.2GHz 36 Core Ram 4GB 12 Port Giagbit ROS LV 6 Case อลูมิเนียม at 40690.00 THB from Lazada
-9%
mikrotik CCR1036-12G-4S Cloud Core Router ระดับ Top CPU 1.2GHz 36 Core Ram 4GB 12 Port Giagbit ROS LV 6 Case อลูมิเนียม
40,690 บาท 45,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CRS125-24G-1S-2HnD-IN, Cloud Router Switch Wireless 300 Mbps, 2.4GHz (White) at 10500.00 THB from Lazada
-18%
mikrotik CRS125-24G-1S-2HnD-IN, Cloud Router Switch Wireless 300 Mbps, 2.4GHz (White)
10,500 บาท 12,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB960PGS (hEX PoE), 800MHz, 128MB, Port Gigabit ของแท้ รับประกัน 1 ปี (white) at 3285.00 THB from Lazada
-28%
mikrotik RB960PGS (hEX PoE), 800MHz, 128MB, Port Gigabit ของแท้ รับประกัน 1 ปี (white)
3,285 บาท 4,590 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB260GS, 5 port Smart Gigabit Switch SwOS (White) at 2890.00 THB from Lazada
-17%
mikrotik RB260GS, 5 port Smart Gigabit Switch SwOS (White)
2,890 บาท 3,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S-3553LC20D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Pair of SFP modules, S-35LC20D+S-53LC20D at 3120.00 THB from Lazada
-30%
mikrotik S-3553LC20D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Pair of SFP modules, S-35LC20D+S-53LC20D
3,120 บาท 4,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750r2 at 2350.00 THB from Lazada
-14%
mikrotik RB750r2
2,350 บาท 2,750 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB260GSP 5 Gigabit Ethernet Ports, Passive PoE 4 Ports (White) at 2850.00 THB from Lazada
-10%
mikrotik RB260GSP 5 Gigabit Ethernet Ports, Passive PoE 4 Ports (White)
2,850 บาท 3,200 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik GrooveA-52HPn, 2.4/5GHz, 500mW, Speed 150Mbps, Omni Antenna 6dBi (White) at 3990.00 THB from Lazada
-18%
mikrotik GrooveA-52HPn, 2.4/5GHz, 500mW, Speed 150Mbps, Omni Antenna 6dBi (White)
3,990 บาท 4,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB3011UiAS-RM at 7990.00 THB from Lazada
-30%
mikrotik RB3011UiAS-RM
7,990 บาท 11,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S-3553LC20D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Single-Mode DDM SFP Transceiver Pair at 3125.00 THB from Lazada
-33%
mikrotik S-3553LC20D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Single-Mode DDM SFP Transceiver Pair
3,125 บาท 4,700 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB952Ui-5ac2nD-TC (hAP ac Lite Tower) 2.4/5GHz, 802.11ac, ของแท้รับประกัน 1 ปี (Black) at 2295.00 THB from Lazada
-23%
mikrotik RB952Ui-5ac2nD-TC (hAP ac Lite Tower) 2.4/5GHz, 802.11ac, ของแท้รับประกัน 1 ปี (Black)
2,295 บาท 2,990 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik GrooveA-52HPn, 2.4/5GHz, 500mW, Speed 150Mbps, Omni Antenna 6dBi (White) at 3400.00 THB from Lazada
-12%
mikrotik GrooveA-52HPn, 2.4/5GHz, 500mW, Speed 150Mbps, Omni Antenna 6dBi (White)
3,400 บาท 3,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB951Ui-2HnD at 2890.00 THB from Lazada
-27%
mikrotik RB951Ui-2HnD
2,890 บาท 3,989 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB3011UiAS-RM at 6999.00 THB from Lazada
-33%
mikrotik RB3011UiAS-RM
6,999 บาท 10,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CRS125-24G-1S-2HnD-IN, Cloud Router Switch Wireless 300 Mbps, 2.4GHz (White) at 8990.00 THB from Lazada
-9%
mikrotik CRS125-24G-1S-2HnD-IN, Cloud Router Switch Wireless 300 Mbps, 2.4GHz (White)
8,990 บาท 9,950 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB260GSP 5 Gigabit Ethernet Ports, Passive PoE 4 Ports (White) at 3590.00 THB from Lazada
-30%
mikrotik RB260GSP 5 Gigabit Ethernet Ports, Passive PoE 4 Ports (White)
3,590 บาท 5,200 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CCR1009-7G-1C-1S+PC 9-Core/1.0GHz/core, Level 6 license, เหมาะสำหรับงานที่ต้องการประสิทธิภาพระดับสูง (white) at 21500.00 THB from Lazada
-25%
mikrotik CCR1009-7G-1C-1S+PC 9-Core/1.0GHz/core, Level 6 license, เหมาะสำหรับงานที่ต้องการประสิทธิภาพระดับสูง (white)
21,500 บาท 28,950 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Cloud Core Router CCR1009-7G-1C-1S+ at 20850.00 THB from Lazada
-13%
mikrotik Cloud Core Router CCR1009-7G-1C-1S+
20,850 บาท 24,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S-85DLC05D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) 1.25G SFP Transceiver, 850 nm Dual LC connector, 550 meter Multi-Mode Fiber Connection with DDMI at 899.00 THB from Lazada
-30%
mikrotik S-85DLC05D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) 1.25G SFP Transceiver, 850 nm Dual LC connector, 550 meter Multi-Mode Fiber Connection with DDMI
899 บาท 1,300 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBwAP2nD wAP 2.4GHz 2dBi Weatherproof Wireless Access Point (White) at 1945.00 THB from Lazada
-7%
mikrotik RBwAP2nD wAP 2.4GHz 2dBi Weatherproof Wireless Access Point (White)
1,945 บาท 2,100 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RouterBOARD 951G-2HnD (RB951G-2HnD) at 3950.00 THB from Lazada
mikrotik RouterBOARD 951G-2HnD (RB951G-2HnD)
3,950 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750Gr3, Pack 2, 5 Gigabit Port SOHO Router (White) at 4750.00 THB from Lazada
-31%
mikrotik RB750Gr3, Pack 2, 5 Gigabit Port SOHO Router (White)
4,750 บาท 6,890 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB962UiGS-5HacT2HnT-hAP ac, Gigabit Dual Band Indoor Access Point (White) at 4990.00 THB from Lazada
-28%
mikrotik RB962UiGS-5HacT2HnT-hAP ac, Gigabit Dual Band Indoor Access Point (White)
4,990 บาท 6,990 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CRS125-24G-1S-IN 24 Gigabit Ethernet ports, cloud router switch, desktop enclosure (White) at 9000.00 THB from Lazada
-21%
mikrotik CRS125-24G-1S-IN 24 Gigabit Ethernet ports, cloud router switch, desktop enclosure (White)
9,000 บาท 11,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB952Ui-5ac2nD-TC-2.4/5GHz hAP ac lite เหมาะสำหรับ ร้านกาแฟ, ธุรกิจขนาดเล็ก (Black) at 2790.00 THB from Lazada
-20%
mikrotik RB952Ui-5ac2nD-TC-2.4/5GHz hAP ac lite เหมาะสำหรับ ร้านกาแฟ, ธุรกิจขนาดเล็ก (Black)
2,790 บาท 3,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750UP 5xPORT LAN USB2.0 POE ROUTER (White) at 3350.00 THB from Lazada
-25%
mikrotik RB750UP 5xPORT LAN USB2.0 POE ROUTER (White)
3,350 บาท 4,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Router RB2011UiAS-RM at 5650.00 THB from Lazada
-18%
mikrotik Router RB2011UiAS-RM
5,650 บาท 6,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBOmniTIKU-5HnD, 5Ghz Outdoor 400mW Wrls AP 5port POE L4 (White) at 3800.00 THB from Lazada
-9%
mikrotik RBOmniTIKU-5HnD, 5Ghz Outdoor 400mW Wrls AP 5port POE L4 (White)
3,800 บาท 4,200 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB1100AHX2 (White) at 14990.00 THB from Lazada
-15%
mikrotik RB1100AHX2 (White)
14,990 บาท 17,750 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CRS125-24G-1S-RM Cloud Router 24-Gport L3 Switch (White) at 8380.00 THB from Lazada
-32%
mikrotik CRS125-24G-1S-RM Cloud Router 24-Gport L3 Switch (White)
8,380 บาท 12,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB962UiGS-5HacT2HnT (hAP ac), ของแท้, รับประกัน 1 ปี (White) at 4985.00 THB from Lazada
-27%
mikrotik RB962UiGS-5HacT2HnT (hAP ac), ของแท้, รับประกัน 1 ปี (White)
4,985 บาท 6,850 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S-85DLC05D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) SFP module 1.25G MM 550m 850nm at 899.00 THB from Lazada
-28%
mikrotik S-85DLC05D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) SFP module 1.25G MM 550m 850nm
899 บาท 1,250 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S-31DLC20D 1.25G SFP Transceiver, 1310 nm Dual LC connector, 20,000 meter Single-Mode Fiber Connection with DDMI at 1295.00 THB from Lazada
-21%
mikrotik S-31DLC20D 1.25G SFP Transceiver, 1310 nm Dual LC connector, 20,000 meter Single-Mode Fiber Connection with DDMI
1,295 บาท 1,650 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBwAP2nD wAP 2.4Ghz White Outdoor at 1950.00 THB from Lazada
-11%
mikrotik RBwAP2nD wAP 2.4Ghz White Outdoor
1,950 บาท 2,200 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB941-2nD-TC hAP Lite 32MB เหมาะสำหรับบ้าน ร้านกาแฟ หรือจุดบริการลูกค้า at 1195.00 THB from Lazada
-40%
mikrotik RB941-2nD-TC hAP Lite 32MB เหมาะสำหรับบ้าน ร้านกาแฟ หรือจุดบริการลูกค้า
1,195 บาท 2,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB/SXT 5nDr2 Lite 5 at 2600.00 THB from Lazada
-25%
mikrotik RB/SXT 5nDr2 Lite 5
2,600 บาท 3,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CCR1009-7G-1C-PC 9-Core / 1.0GHz per core, Super Fast Router เหมาะสำหรับงานที่ต้องการประสิทธิภาพระดับสูง (White) at 18150.00 THB from Lazada
-27%
mikrotik CCR1009-7G-1C-PC 9-Core / 1.0GHz per core, Super Fast Router เหมาะสำหรับงานที่ต้องการประสิทธิภาพระดับสูง (White)
18,150 บาท 25,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Cloud Router Switch CRS106-1C-5S at 2560.00 THB from Lazada
-14%
mikrotik Cloud Router Switch CRS106-1C-5S
2,560 บาท 2,990 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB951Ui-2HnD at 2269.00 THB from Lazada
-26%
mikrotik RB951Ui-2HnD
2,269 บาท 3,100 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750UP 5xPORT LAN USB2.0 POE ROUTER (White) at 2690.00 THB from Lazada
-10%
mikrotik RB750UP 5xPORT LAN USB2.0 POE ROUTER (White)
2,690 บาท 2,990 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S+31DLC10D 10G SFP+ Transceiver, 1310 nm Dual LC connector ของแท้ รับประกัน 1 ปี at 6280.00 THB from Lazada
-33%
mikrotik S+31DLC10D 10G SFP+ Transceiver, 1310 nm Dual LC connector ของแท้ รับประกัน 1 ปี
6,280 บาท 9,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CRS226-24G-2S+RM at 13850.00 THB from Lazada
-10%
mikrotik CRS226-24G-2S+RM
13,850 บาท 15,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750UPr2 hEX PoE lite 5-ports 10/100 Router 64MB USB 3W OSL4 (White) at 2990.00 THB from Lazada
-38%
mikrotik RB750UPr2 hEX PoE lite 5-ports 10/100 Router 64MB USB 3W OSL4 (White)
2,990 บาท 4,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Access Point (RB941-2nD-TC) at 1230.00 THB from Lazada
-38%
mikrotik Access Point (RB941-2nD-TC)
1,230 บาท 2,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB 450G (Black) at 4550.00 THB from Lazada
-42%
mikrotik RB 450G (Black)
4,550 บาท 7,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB941-2nD-TC (hap Lite) at 1200.00 THB from Lazada
-47%
mikrotik RB941-2nD-TC (hap Lite)
1,200 บาท 2,300 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Cloud Core Router CCR1009-7G-1C-PC w/ Passive Cooling แข็งแรงทนทาน (White) at 18150.00 THB from Lazada
-31%
mikrotik Cloud Core Router CCR1009-7G-1C-PC w/ Passive Cooling แข็งแรงทนทาน (White)
18,150 บาท 26,590 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CCR1009-7G-1C-1S+PC 9-Core / 1.0GHz/core, Level 6 license (white) at 20850.00 THB from Lazada
-21%
mikrotik CCR1009-7G-1C-1S+PC 9-Core / 1.0GHz/core, Level 6 license (white)
20,850 บาท 26,590 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750Gr3, Pack 2, 5 Gigabit Port เหมาะสำหรับเครือข่ายขนาดเล็ก เช่น Hotspot หรือเก็บ Auto Script ต่างๆ (White) at 4750.00 THB from Lazada
-27%
mikrotik RB750Gr3, Pack 2, 5 Gigabit Port เหมาะสำหรับเครือข่ายขนาดเล็ก เช่น Hotspot หรือเก็บ Auto Script ต่างๆ (White)
4,750 บาท 6,590 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S+31DLC10D 10Gbit SFP+ Transceiver with a 1310nm LC Connector at 6290.00 THB from Lazada
-20%
mikrotik S+31DLC10D 10Gbit SFP+ Transceiver with a 1310nm LC Connector
6,290 บาท 7,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S-3553LC20D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Pair of SFP modules, S-35LC20D+S-53LC20D at 3125.00 THB from Lazada
-34%
mikrotik S-3553LC20D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Pair of SFP modules, S-35LC20D+S-53LC20D
3,125 บาท 4,750 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB952Ui-5ac2nD-US hAP ac Lite Dual Band Indoor Access Point at 2300.00 THB from Lazada
-22%
mikrotik RB952Ui-5ac2nD-US hAP ac Lite Dual Band Indoor Access Point
2,300 บาท 2,950 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB Metal 5SHPn 400MHz, 64MB, 5GHz 802.11a/n, ROS L4 (Black) at 3660.00 THB from Lazada
-19%
mikrotik RB Metal 5SHPn 400MHz, 64MB, 5GHz 802.11a/n, ROS L4 (Black)
3,660 บาท 4,550 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB952Ui-5ac2nD hAP ac Lite (RouterOS 4 at 2990.00 THB from Lazada
-33%
mikrotik RB952Ui-5ac2nD hAP ac Lite (RouterOS 4
2,990 บาท 4,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Cloud Core Router CCR1009-7G-1C-1S+PC 9-Core, Passive Cooling (White) at 20850.00 THB from Lazada
-18%
mikrotik Cloud Core Router CCR1009-7G-1C-1S+PC 9-Core, Passive Cooling (White)
20,850 บาท 25,690 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBFTC11 Fiber to Copper Converter (White) at 2500.00 THB from Lazada
mikrotik RBFTC11 Fiber to Copper Converter (White)
2,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB941-2nD-TC hAP Lite 32MB 4 X 10/100 2.4Ghz 802.11b/g/n 2x2 OSL4 at 1790.00 THB from Lazada
-33%
mikrotik RB941-2nD-TC hAP Lite 32MB 4 X 10/100 2.4Ghz 802.11b/g/n 2x2 OSL4
1,790 บาท 2,700 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750UPr2 hEX PoE lite 5-ports 10/100 Router 64MB USB 3W OSL4 (White) at 2500.00 THB from Lazada
-37%
mikrotik RB750UPr2 hEX PoE lite 5-ports 10/100 Router 64MB USB 3W OSL4 (White)
2,500 บาท 3,990 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750Gr2 (HEX) 720MHZ, 64MB (White) at 2495.00 THB from Lazada
-15%
mikrotik RB750Gr2 (HEX) 720MHZ, 64MB (White)
2,495 บาท 2,950 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CRS226-24G-2S+RM at 12579.00 THB from Lazada
-10%
mikrotik CRS226-24G-2S+RM
12,579 บาท 14,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RouterBoard OmniTik 5HacD PoE with RouterOS Level 4,Genuine + warranty (White) at 5990.00 THB from Lazada
-32%
mikrotik RouterBoard OmniTik 5HacD PoE with RouterOS Level 4,Genuine + warranty (White)
5,990 บาท 8,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB2011UiAS-2HnD-IN at 5940.00 THB from Lazada
-8%
mikrotik RB2011UiAS-2HnD-IN
5,940 บาท 6,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB-750 r2 (White) at 2345.00 THB from Lazada
-14%
mikrotik RB-750 r2 (White)
2,345 บาท 2,750 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CRS125-24G-1S-RM Cloud Router 24-Gport L3 Switch (White) at 8390.00 THB from Lazada
-23%
mikrotik CRS125-24G-1S-RM Cloud Router 24-Gport L3 Switch (White)
8,390 บาท 11,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750Gr3 5 Gigabit Port SOHO Router (White) at 2390.00 THB from Lazada
-32%
mikrotik RB750Gr3 5 Gigabit Port SOHO Router (White)
2,390 บาท 3,550 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S-31DLC20D, SFP module 1.25G SM 20km 1310nm, ของแท้ รับประกัน 1 ปี at 1299.00 THB from Lazada
-18%
mikrotik S-31DLC20D, SFP module 1.25G SM 20km 1310nm, ของแท้ รับประกัน 1 ปี
1,299 บาท 1,590 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S+DA0001 (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Compatible 10G SFP+ 1m Passive Direct Attach Copper Twinax Cable at 1300.00 THB from Lazada
-21%
mikrotik S+DA0001 (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Compatible 10G SFP+ 1m Passive Direct Attach Copper Twinax Cable
1,300 บาท 1,650 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBMetal5SHPn 5GHz 400MHz 64MB 11an 1x1 Outdoor L4 at 4700.00 THB from Lazada
-20%
mikrotik RBMetal5SHPn 5GHz 400MHz 64MB 11an 1x1 Outdoor L4
4,700 บาท 5,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Cloud Core Router CCR1009-7G-1C-1S+ Dual Power Supplies at 20840.00 THB from Lazada
-9%
mikrotik Cloud Core Router CCR1009-7G-1C-1S+ Dual Power Supplies
20,840 บาท 23,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik BaseBox 5 RB912UAG-5HPnD-OUT, 5GHz MiMO 1000mW Access Point (White) at 4300.00 THB from Lazada
-12%
mikrotik BaseBox 5 RB912UAG-5HPnD-OUT, 5GHz MiMO 1000mW Access Point (White)
4,300 บาท 4,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CRS125-24G-1S-RM Cloud Router 24-Gport L3 Switch (White) at 8850.00 THB from Lazada
-11%
mikrotik CRS125-24G-1S-RM Cloud Router 24-Gport L3 Switch (White)
8,850 บาท 10,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB2011UiAS-2HnD-IN at 5945.00 THB from Lazada
-13%
mikrotik RB2011UiAS-2HnD-IN
5,945 บาท 6,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB260GSP 5 Gigabit Ethernet Ports (White) at 2849.00 THB from Lazada
-24%
mikrotik RB260GSP 5 Gigabit Ethernet Ports (White)
2,849 บาท 3,750 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB951G-2HnD (White) at 3145.00 THB from Lazada
-30%
mikrotik RB951G-2HnD (White)
3,145 บาท 4,550 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S+31DLC10D, SFP+ module 10G SM 10km 1310nm at 6290.00 THB from Lazada
-26%
mikrotik S+31DLC10D, SFP+ module 10G SM 10km 1310nm
6,290 บาท 8,550 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBMetal5SHPn 5GHz 400MHz 64MB 11an 1x1 Outdoor L4 at 4185.00 THB from Lazada
-9%
mikrotik RBMetal5SHPn 5GHz 400MHz 64MB 11an 1x1 Outdoor L4
4,185 บาท 4,600 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB/1100AHX2 (White) at 14980.00 THB from Lazada
-11%
mikrotik RB/1100AHX2 (White)
14,980 บาท 17,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S-31DLC20D Compatible 1000BASE-LX SMF 1310nm 10km DDM SFP Transceiver at 1299.00 THB from Lazada
-21%
mikrotik S-31DLC20D Compatible 1000BASE-LX SMF 1310nm 10km DDM SFP Transceiver
1,299 บาท 1,650 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik ACRPSMA (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Flex-guide RP-SMA to RP-SMA Patch Cable (19.7in) at 370.00 THB from Lazada
-38%
mikrotik ACRPSMA (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Flex-guide RP-SMA to RP-SMA Patch Cable (19.7in)
370 บาท 600 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik BaseBox 2 RB912UAG-2HPnD-OUT, 2.4 GHz 300 Mbps Outdoor AP (White) at 4289.00 THB from Lazada
-13%
mikrotik BaseBox 2 RB912UAG-2HPnD-OUT, 2.4 GHz 300 Mbps Outdoor AP (White)
4,289 บาท 4,950 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik OmniTik 5 POE ac (RBOmniTikPG-5HacD) dual-polarized omni antennas, dual chain 5GHz 802.11ac at 5590.00 THB from Lazada
-26%
mikrotik OmniTik 5 POE ac (RBOmniTikPG-5HacD) dual-polarized omni antennas, dual chain 5GHz 802.11ac
5,590 บาท 7,590 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB Metal 5SHPn 400MHz, 64MB, 5GHz 802.11a/n, ROS L4 (Black) at 3659.00 THB from Lazada
-15%
mikrotik RB Metal 5SHPn 400MHz, 64MB, 5GHz 802.11a/n, ROS L4 (Black)
3,659 บาท 4,350 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750UP 5xPORT LAN USB2.0 POE ROUTER (White) at 2689.00 THB from Lazada
-13%
mikrotik RB750UP 5xPORT LAN USB2.0 POE ROUTER (White)
2,689 บาท 3,100 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB912UAG-2HPnD-OUT BaseBox 2 at 4280.00 THB from Lazada
-12%
mikrotik RB912UAG-2HPnD-OUT BaseBox 2
4,280 บาท 4,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CRS125-24G-1S-2HnD-IN, Cloud Router Switch Wireless 300 Mbps, 2.4GHz (White) at 8985.00 THB from Lazada
-10%
mikrotik CRS125-24G-1S-2HnD-IN, Cloud Router Switch Wireless 300 Mbps, 2.4GHz (White)
8,985 บาท 10,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S+85DLC03D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) SFP+ transceiver เชื่อมต่อกับ Fiber Optic แบบ Multimode หัวต่อแบบ LC ระยะทาง 300 เมตร at 2339.00 THB from Lazada
-6%
mikrotik S+85DLC03D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) SFP+ transceiver เชื่อมต่อกับ Fiber Optic แบบ Multimode หัวต่อแบบ LC ระยะทาง 300 เมตร
2,339 บาท 2,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBwAP2nD-BE 2.4GHz 2dBi A/P Outdoor เหมาะสำหรับบ้าน ร้านกาแฟ หรือจุดบริการลูกค้า (Black) at 1990.00 THB from Lazada
-20%
mikrotik RBwAP2nD-BE 2.4GHz 2dBi A/P Outdoor เหมาะสำหรับบ้าน ร้านกาแฟ หรือจุดบริการลูกค้า (Black)
1,990 บาท 2,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik BaseBox 5 RB912UAG-5HPnD-OUT at 4295.00 THB from Lazada
-10%
mikrotik BaseBox 5 RB912UAG-5HPnD-OUT
4,295 บาท 4,800 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RouterBOARD Metal 5SHPn, RBMetal5SHPn 5GHz Outdoor Unit built 11a/n L4 at 4189.00 THB from Lazada
-4%
mikrotik RouterBOARD Metal 5SHPn, RBMetal5SHPn 5GHz Outdoor Unit built 11a/n L4
4,189 บาท 4,400 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB962UiGS-5HacT2HnT hAP ac, เหมาะสำหรับทำ Hotspot ร้านกาแฟ, สำนักงานขนาดเล็ก (White) at 5690.00 THB from Lazada
-42%
mikrotik RB962UiGS-5HacT2HnT hAP ac, เหมาะสำหรับทำ Hotspot ร้านกาแฟ, สำนักงานขนาดเล็ก (White)
5,690 บาท 9,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S-85DLC05D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) 1.25G SFP Transceiver, 850 nm Dual LC connector, 550 meter Multi-Mode Fiber Connection with DDMI at 898.00 THB from Lazada
-25%
mikrotik S-85DLC05D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) 1.25G SFP Transceiver, 850 nm Dual LC connector, 550 meter Multi-Mode Fiber Connection with DDMI
898 บาท 1,200 บาท
Lazada

รู้จัก Access Point กันให้มากขึ้นกับ Mikrotik ประเทศไทย

สินค้าประเภทอุปกรณ์เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ต Mikrotik กับสวิตช์และฮับ Mikrotik เป็นสินค้าที่ช่วยเพิ่มความสนุกในการท่องโลกอินเตอร์เน็ตได้อย่างดีเยี่ยม ไม่ว่าจะเป็นหาข้อมูล อัพเดตข่าวสาร เช็คอีเมล หรือรับชมอรรถรสความบันเทิงอื่น ๆ สินค้าเหล่านี้ก็ตอบโจทย์ได้อย่างมีประสิทธิภาพ โดยเฉพาะ Access Point ของแบรนด์ที่ช่วยให้ใช้งานอินเตอร์เน็ตได้แรงและเร็วขึ้น หลายคนจึงเลือกจับจองและมีไว้ที่บ้านกับสำนักงานนั่นเอง ส่วนใครที่สงสัยว่า Access Point คืออะไร วันนี้ Mikrotik ประเทศไทยก็มีเกร็ดความรู้เล็ก ๆ น้อย ๆ มาบอกต่อกัน ดังนี้

Access Point
Access Point หรือ AP คือ อุปกรณ์กระจายสัญญาณอินเตอร์เน็ตไร้สาย ถือเป็นอุปกรณ์พื้นฐานที่สร้างเครือข่ายไร้สายจากเครือข่าย LAN ได้ง่ายที่สุด โดย Access Point จะกระจายสัญญาณออกไปยังเครื่องลูกข่ายอื่น ๆ ที่อยู่ภายในรัศมีการกระจายสัญญาณโดยรอบ ส่วนลักษณะของ Access Point ก็จะแตกต่างกันออกไป ขึ้นอยู่กับแบรนด์ มักมีช่องเสียบสาย LAN เพียงหนึ่งช่องเพื่อรับสัญญาณอินเตอร์เน็ต แล้วก็จะทำงานภายใต้มาตรฐาน IEEE802.11 เพื่อให้ใช้งานและรับสัญญาณอินเตอร์เน็ตได้อย่างเต็มประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้น ส่วนใหญ่แล้วจะมีเสาสัญญาณ 1 เสา แต่ถ้าจะให้ดีควรเลือกเครื่องที่มีเสาสัญญาณมากกว่า 2 เสาขึ้นไปเพื่อให้กระจายสัญญาณไปยังเครื่องลูกข่ายได้ดีมากกว่าเดิม
ไฟแสดงสถานะของ Access Point
โดยทั่วไปแล้วไฟแสดงสถานะของ Access Point จะมี 3 สถานะด้วยกันคือ ไฟ Power จะแสดงเมื่อเสียบปลั๊กและมีไฟฟ้ามาเลี้ยงที่ตัว Access Point ไฟ Link จะขึ้นเมื่อเชื่อมต่อกับสาย LAN อย่างถูกต้องและสมบูรณ์แบบ ส่วนไฟ ACT จะบ่งบอกว่ามีการส่งข้อมูลผ่านตัว Access Point และเครื่องลูกข่าย ซึ่งปกติแล้วจะกระพริบอยู่ตลอดการใช้งาน

รู้ประโยชน์ของ Access Point เพื่อการท่องอินเตอร์เน็ตที่สนุกยิ่งกว่า

เมื่อพามาทำความรู้จักกับ Access Point ให้มากขึ้นแล้ว Mikrotik ประเทศไทยก็ไม่พลาดที่จะมีประโยชน์ของ Access Point มาบอกต่อกันด้วย เพื่อให้ท่องอินเตอร์เน็ตได้สนุกกว่าที่เคย ดังนี้

สะดวกสบาย
เมื่อมี Access Point เราไม่จำเป็นต้องเชื่อมต่อสาย LAN เข้ากับอุปกรณ์อื่น ๆ ให้ยุ่งยาก เพียงแค่นำอุปกรณ์รับสัญญาณ Wireless นั้น ๆ ไปใช้งานบริเวณที่มี Access Point อยู่ก็เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตได้อย่างสะดวกสบายสุด ๆ
ประหยัดค่าใช้จ่าย
เนื่องจากไม่ต้องเดินสายหรือติดตั้งสาย LAN จึงทำให้ประหยัดค่าใช้จ่ายในการติดตั้งไปในตัว เพียงแต่ติดตั้ง Access Point และเลือกโหมดการใช้งานให้เหมาะสม สัญญาณอินเตอร์เน็ตก็จะแรงและเร็วถึงใจสุด ๆ เช่น โหมด Access Point หรือโหมดพื้นฐาน, โหมด Client Bridge เน้นการใช้งานในระยะไกล, โหมด Wireless Router เหมือนการใช้งานอินเตอร์เน็ตจาก Router เพียงแค่เสียบสาย LAN เข้าช่อง WAN ก็จะใช้งานได้ทันที และโหมด Universal Repeater ที่เชื่อมต่อกับ Access Point ตัวไหนก็ได้ที่อยู่ในรัศมีแล้วก็จะขยายสัญญาณให้กับเครื่องลูกข่ายได้เลยทันที เป็นต้น

เราอยากรู้ว่าคุณคิดอย่างไรกับเรา

ที่ iPrice เราให้ความสำคัญกับความเป็นส่วนตัวเป็นหลัก โดยอีเมลของคุณจะใช้สำหรับตอบกลับความคิดเห็นที่คุณฝากไว้ให้เราเท่านั้น.

ขอบคุณ