เลื่อนขึ้น
ราคา
-
สี
สินค้าทั้งหมด 222รายการ

MikroTik ผู้ผลิตและจัดจำหน่ายเน็ตเวิร์คเกียร์คุณภาพ พร้อมให้คุณเชื่อมต่ออินเตอร์ได้เร็วอย่างใจในราคาถูกที่สุดที่ iPriceThailand อ่านรายละเอียดเพิ่มเติม คลิกที่นี่

ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750Gr3 มี 5 Gigabit Port เหมาะสำหรับเครือข่ายขนาดเล็ก เช่น Hotspot หรือเก็บ Auto Script ต่างๆ (White) at 2990.00 THB from Lazada
-45%
mikrotik RB750Gr3 มี 5 Gigabit Port เหมาะสำหรับเครือข่ายขนาดเล็ก เช่น Hotspot หรือเก็บ Auto Script ต่างๆ (White)
2,990 บาท 5,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBFTC11 Fiber to Copper Converter in Out Encl. (White) at 2500.00 THB from Lazada
-28%
mikrotik RBFTC11 Fiber to Copper Converter in Out Encl. (White)
2,500 บาท 3,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik MikroTik เร้าเตอร์ RB951G-2HnD (White) at 2999.00 THB from Lazada
Mikrotik MikroTik เร้าเตอร์ RB951G-2HnD (White)
2,999 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB450G เหมาะทำระบบ Hotspot Authenticate ทำหน้าจอ Login ใช้งาน Internet (Black) at 4990.00 THB from Lazada
-35%
mikrotik RB450G เหมาะทำระบบ Hotspot Authenticate ทำหน้าจอ Login ใช้งาน Internet (Black)
4,990 บาท 7,700 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RouterBoard hEX RB750Gr3 5 port 10/100/1000 switch White) at 2389.00 THB from Lazada
-36%
mikrotik RouterBoard hEX RB750Gr3 5 port 10/100/1000 switch White)
2,389 บาท 3,750 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750r2 เหมาะสำหรับระบบ Hotspot หรือเก็บ Auto Scritp ต่างๆ at 2990.00 THB from Lazada
-20%
mikrotik RB750r2 เหมาะสำหรับระบบ Hotspot หรือเก็บ Auto Scritp ต่างๆ
2,990 บาท 3,750 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S+85DLC03D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) SFP+ transceiver เชื่อมต่อกับ Fiber Optic แบบ Multimode หัวต่อแบบ LC ระยะทาง 300 เมตร at 2340.00 THB from Lazada
-8%
mikrotik S+85DLC03D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) SFP+ transceiver เชื่อมต่อกับ Fiber Optic แบบ Multimode หัวต่อแบบ LC ระยะทาง 300 เมตร
2,340 บาท 2,550 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB3011UiAS-RM at 7990.00 THB from Lazada
-30%
mikrotik RB3011UiAS-RM
7,990 บาท 11,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik Access Point (RB941-2nD-TC) at 1120.00 THB from Advice Online
Mikrotik Access Point (RB941-2nD-TC)
1,120 บาท
Advice Online
N150 / 10/100 / 3 LAN : 1 WAN
อ่านข้อมูลเพิ่มเติม
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB450G, Pack 2, เหมาะสำหรับทำ Hotspot, 680MHz., 256MB, 512MB FLASH, (Black) at 8990.00 THB from Lazada
-10%
mikrotik RB450G, Pack 2, เหมาะสำหรับทำ Hotspot, 680MHz., 256MB, 512MB FLASH, (Black)
8,990 บาท 10,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Cloud Core Router CCR1009-7G-1C-1S+ Dual Power Supplies at 21500.00 THB from Lazada
-14%
mikrotik Cloud Core Router CCR1009-7G-1C-1S+ Dual Power Supplies
21,500 บาท 25,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S-3553LC20D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Pair of SFP modules, S-35LC20D+S-53LC20D at 3120.00 THB from Lazada
-30%
mikrotik S-3553LC20D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Pair of SFP modules, S-35LC20D+S-53LC20D
3,120 บาท 4,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Cloud Router Switch CRS106-1C-5S complete 5 SFP ports plus 1 combination port 10/100/1000 layer 3 switch at 2560.00 THB from Lazada
-17%
mikrotik Cloud Router Switch CRS106-1C-5S complete 5 SFP ports plus 1 combination port 10/100/1000 layer 3 switch
2,560 บาท 3,099 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S-RJ01 (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) SFP To RJ45 เชื่อมต่อกับ Port SFP เพื่อแปลงเป็นสาย Lan RJ45 ความเร็ว Gigabit at 1100.00 THB from Lazada
-15%
mikrotik S-RJ01 (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) SFP To RJ45 เชื่อมต่อกับ Port SFP เพื่อแปลงเป็นสาย Lan RJ45 ความเร็ว Gigabit
1,100 บาท 1,300 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB962UiGS-5HacT2HnT hAP ac, เหมาะสำหรับทำ Hotspot ร้านกาแฟ, สำนักงานขนาดเล็ก (White) at 5690.00 THB from Lazada
-42%
mikrotik RB962UiGS-5HacT2HnT hAP ac, เหมาะสำหรับทำ Hotspot ร้านกาแฟ, สำนักงานขนาดเล็ก (White)
5,690 บาท 9,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RouterBOARD Metal 5SHPn, RBMetal5SHPn 5GHz Outdoor Unit built 11a/n L4 at 4189.00 THB from Lazada
-4%
mikrotik RouterBOARD Metal 5SHPn, RBMetal5SHPn 5GHz Outdoor Unit built 11a/n L4
4,189 บาท 4,400 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB951Ui-2HnD (White) at 2265.00 THB from Lazada
-35%
mikrotik RB951Ui-2HnD (White)
2,265 บาท 3,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S-RJ01 (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) SFP To RJ45 เชื่อมต่อกับ Port SFP เพื่อแปลงเป็นสาย Lan RJ45 ความเร็ว Gigabit at 1099.00 THB from Lazada
-8%
mikrotik S-RJ01 (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) SFP To RJ45 เชื่อมต่อกับ Port SFP เพื่อแปลงเป็นสาย Lan RJ45 ความเร็ว Gigabit
1,099 บาท 1,200 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik Router Board (Ccr1009-7G-1C-1S+) 9 Core at 18900.00 THB from Advice Online
Mikrotik Router Board (Ccr1009-7G-1C-1S+) 9 Core
18,900 บาท
Advice Online
10/100/1000 / 8 LAN / 1 SFP / 1 Sfp+
อ่านข้อมูลเพิ่มเติม
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik B75 6 ports Gigabit lan 1U network server barebone system without CPU PCI-E 1000M 6*82583v support ROS PFSense Wayos at 13348.00 THB from AliExpress
Mikrotik B75 6 ports Gigabit lan 1U network server barebone system without CPU PCI-E 1000M 6*82583v support ROS PFSense Wayos
13,348 บาท
AliExpress
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB260GSP 5 Gigabit Ethernet Ports, Passive PoE 4 Ports (White) at 2850.00 THB from Lazada
-10%
mikrotik RB260GSP 5 Gigabit Ethernet Ports, Passive PoE 4 Ports (White)
2,850 บาท 3,200 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB Metal 2SHPn 400MHz, 64MB RAM, 2.4GHz 802.11b/g/n, RouterOS L4 (Black) at 3950.00 THB from Lazada
-20%
mikrotik RB Metal 2SHPn 400MHz, 64MB RAM, 2.4GHz 802.11b/g/n, RouterOS L4 (Black)
3,950 บาท 4,990 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Instant Hotspot และระบบเก็บ Log พรบ.คอมพิวเตอร์ ใช้ รุ่น RB951Ui-2HnD + NAS Synology DS115j+COMFAST WIFI AP รุ่น CF-E320N 4 ตัว at 21800.00 THB from Lazada
-12%
mikrotik Instant Hotspot และระบบเก็บ Log พรบ.คอมพิวเตอร์ ใช้ รุ่น RB951Ui-2HnD + NAS Synology DS115j+COMFAST WIFI AP รุ่น CF-E320N 4 ตัว
21,800 บาท 25,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB/SXT 5nDr2 Lite 5 at 2649.00 THB from Lazada
-24%
mikrotik RB/SXT 5nDr2 Lite 5
2,649 บาท 3,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S-3553LC20D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Pair of SFP modules, S-35LC20D+S-53LC20D at 3125.00 THB from Lazada
-34%
mikrotik S-3553LC20D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Pair of SFP modules, S-35LC20D+S-53LC20D
3,125 บาท 4,750 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CCR1009-7G-1C-1S+PC 9-Core / 1.0GHz/core, Level 6 license (white) at 20850.00 THB from Lazada
-21%
mikrotik CCR1009-7G-1C-1S+PC 9-Core / 1.0GHz/core, Level 6 license (white)
20,850 บาท 26,590 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik Router Board (RB2011UiAS-RM) at 4650.00 THB from Advice Online
Mikrotik Router Board (RB2011UiAS-RM)
4,650 บาท
Advice Online
10/100 / 5 LAN / 5 LAN(Gigabit) / 1 SFP
อ่านข้อมูลเพิ่มเติม
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Wireless 300 Mbps 2.4GHz, High-Power 1,000mW Multi-Port Router, 5-Port Gigabit รุ่น 2011UiAS-2HnD-IN (สีดำ) at 5990.00 THB from Lazada
-20%
mikrotik Wireless 300 Mbps 2.4GHz, High-Power 1,000mW Multi-Port Router, 5-Port Gigabit รุ่น 2011UiAS-2HnD-IN (สีดำ)
5,990 บาท 7,490 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB Metal 5SHPn 400MHz, 64MB, 5GHz 802.11a/n, ROS L4 (Black) at 3660.00 THB from Lazada
-19%
mikrotik RB Metal 5SHPn 400MHz, 64MB, 5GHz 802.11a/n, ROS L4 (Black)
3,660 บาท 4,550 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S-3553LC20D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Single-Mode DDM SFP Transceiver Pair at 3125.00 THB from Lazada
-33%
mikrotik S-3553LC20D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Single-Mode DDM SFP Transceiver Pair
3,125 บาท 4,700 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB941-2nD ( hAP Lite ) (White) at 1250.00 THB from Lazada
mikrotik RB941-2nD ( hAP Lite ) (White)
1,250 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S-31DLC20D Compatible 1000BASE-LX SMF 1310nm 10km DDM SFP Transceiver at 1400.00 THB from Lazada
-15%
mikrotik S-31DLC20D Compatible 1000BASE-LX SMF 1310nm 10km DDM SFP Transceiver
1,400 บาท 1,650 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S+DA0001 (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Compatible 10G SFP+ 1m Passive Direct Attach Copper Twinax Cable at 1300.00 THB from Lazada
-21%
mikrotik S+DA0001 (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Compatible 10G SFP+ 1m Passive Direct Attach Copper Twinax Cable
1,300 บาท 1,650 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB3011UiAS-RM at 6999.00 THB from Lazada
-33%
mikrotik RB3011UiAS-RM
6,999 บาท 10,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik Partaker D525 Network servers With 2G RAM 64G SSD PFSense Panabit Wayos at 7206.00 THB from AliExpress
Mikrotik Partaker D525 Network servers With 2G RAM 64G SSD PFSense Panabit Wayos
7,206 บาท
AliExpress
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB850Gx2 at 5900.00 THB from Lazada
mikrotik RB850Gx2
5,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBSXT-5nDr2 Lite5 5GHz CPE with 16dBi Dual-Polarity Antenna at 3400.00 THB from Lazada
-30%
mikrotik RBSXT-5nDr2 Lite5 5GHz CPE with 16dBi Dual-Polarity Antenna
3,400 บาท 4,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB260GSP 5 Gigabit Ethernet Ports, Passive PoE 4 Ports (White) at 3590.00 THB from Lazada
-30%
mikrotik RB260GSP 5 Gigabit Ethernet Ports, Passive PoE 4 Ports (White)
3,590 บาท 5,200 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S-31DLC20D 1.25G SFP Transceiver, 1310 nm Dual LC connector, 20,000 meter Single-Mode Fiber Connection with DDMI at 1390.00 THB from Lazada
-15%
mikrotik S-31DLC20D 1.25G SFP Transceiver, 1310 nm Dual LC connector, 20,000 meter Single-Mode Fiber Connection with DDMI
1,390 บาท 1,650 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CRS125-24G-1S-RM Cloud Router 24-Gport L3 Switch (White) at 8850.00 THB from Lazada
-11%
mikrotik CRS125-24G-1S-RM Cloud Router 24-Gport L3 Switch (White)
8,850 บาท 10,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB951G-2HnD at 3750.00 THB from Lazada
-16%
mikrotik RB951G-2HnD
3,750 บาท 4,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CCR1009-7G-1C-1S+PC 9-Core/1.0GHz/core, Level 6 license, เหมาะสำหรับงานที่ต้องการประสิทธิภาพระดับสูง (white) at 21500.00 THB from Lazada
-25%
mikrotik CCR1009-7G-1C-1S+PC 9-Core/1.0GHz/core, Level 6 license, เหมาะสำหรับงานที่ต้องการประสิทธิภาพระดับสูง (white)
21,500 บาท 28,950 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Instant Social ระบบล็อกอินใช้งานเน็ตผ่านโซเชียลพร้อมใช้ รุ่น RB951Ui-2HnD at 3900.00 THB from Lazada
-29%
mikrotik Instant Social ระบบล็อกอินใช้งานเน็ตผ่านโซเชียลพร้อมใช้ รุ่น RB951Ui-2HnD
3,900 บาท 5,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CRS125-24G-1S-2HnD-IN, Cloud Router Switch Wireless 300 Mbps, 2.4GHz (White) at 8990.00 THB from Lazada
-9%
mikrotik CRS125-24G-1S-2HnD-IN, Cloud Router Switch Wireless 300 Mbps, 2.4GHz (White)
8,990 บาท 9,950 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB-750 r2 (White) at 2345.00 THB from Lazada
-14%
mikrotik RB-750 r2 (White)
2,345 บาท 2,750 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CRS125-24G-1S-IN 24 Gigabit Ethernet ports, cloud router switch, desktop enclosure (White) at 9000.00 THB from Lazada
-21%
mikrotik CRS125-24G-1S-IN 24 Gigabit Ethernet ports, cloud router switch, desktop enclosure (White)
9,000 บาท 11,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB912UAG-2HPnD-OUT BaseBox 2 at 4280.00 THB from Lazada
-12%
mikrotik RB912UAG-2HPnD-OUT BaseBox 2
4,280 บาท 4,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBwAP2nD wAP 2.4GHz 2dBi Weatherproof Wireless Access Point (White) at 1979.00 THB from Lazada
-5%
mikrotik RBwAP2nD wAP 2.4GHz 2dBi Weatherproof Wireless Access Point (White)
1,979 บาท 2,100 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RouterBOARD 951G-2HnD (RB951G-2HnD) at 3950.00 THB from Lazada
mikrotik RouterBOARD 951G-2HnD (RB951G-2HnD)
3,950 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB952Ui-5ac2nD-US hAP ac Lite Dual Band Indoor Access Point at 2300.00 THB from Lazada
-22%
mikrotik RB952Ui-5ac2nD-US hAP ac Lite Dual Band Indoor Access Point
2,300 บาท 2,950 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Router RB2011UiAS-RM at 5650.00 THB from Lazada
-18%
mikrotik Router RB2011UiAS-RM
5,650 บาท 6,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB962UiGS-5HacT2HnT-hAP ac, Gigabit Dual Band Indoor Access Point (White) at 4990.00 THB from Lazada
-28%
mikrotik RB962UiGS-5HacT2HnT-hAP ac, Gigabit Dual Band Indoor Access Point (White)
4,990 บาท 6,990 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Router RB2011UiAS-RM at 4795.00 THB from Lazada
-15%
mikrotik Router RB2011UiAS-RM
4,795 บาท 5,700 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBwAP2nD wAP 2.4GHz 2dBi Weatherproof Wireless Access Point (White) at 2700.00 THB from Lazada
-22%
mikrotik RBwAP2nD wAP 2.4GHz 2dBi Weatherproof Wireless Access Point (White)
2,700 บาท 3,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750UP 5xPORT LAN USB2.0 POE ROUTER (White) at 3350.00 THB from Lazada
-25%
mikrotik RB750UP 5xPORT LAN USB2.0 POE ROUTER (White)
3,350 บาท 4,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB952Ui-5ac2nD hAP ac Lite Router OS 4 at 2290.00 THB from Lazada
-21%
mikrotik RB952Ui-5ac2nD hAP ac Lite Router OS 4
2,290 บาท 2,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Cloud Core Router CCR1009-7G-1C-PC w/ Passive Cooling (White) at 19750.00 THB from Lazada
-28%
mikrotik Cloud Core Router CCR1009-7G-1C-PC w/ Passive Cooling (White)
19,750 บาท 27,650 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750Gr3 5 Gigabit Port SOHO Router (White) at 2390.00 THB from Lazada
-32%
mikrotik RB750Gr3 5 Gigabit Port SOHO Router (White)
2,390 บาท 3,550 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik Access Point Outdoor (RBSXT5nDr2) at 2500.00 THB from Advice Online
Mikrotik Access Point Outdoor (RBSXT5nDr2)
2,500 บาท
Advice Online
Wireless N300 / 5GHz / PoE / Outdoor
อ่านข้อมูลเพิ่มเติม
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RouterBoard RB750r2 hEX lite at 2350.00 THB from Lazada
mikrotik RouterBoard RB750r2 hEX lite
2,350 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik Router Board (Ccr1036-12G-4S) 36 Core at 38000.00 THB from Advice Online
Mikrotik Router Board (Ccr1036-12G-4S) 36 Core
38,000 บาท
Advice Online
10/100/1000 / 12 LAN / 4 SFP
อ่านข้อมูลเพิ่มเติม
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB962UiGS-5HacT2HnT (hAP ac), ของแท้, รับประกัน 1 ปี (White) at 4985.00 THB from Lazada
-27%
mikrotik RB962UiGS-5HacT2HnT (hAP ac), ของแท้, รับประกัน 1 ปี (White)
4,985 บาท 6,850 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik Router Board (Ccr1009-7G-1C-1S+Pc) 9 Core at 18900.00 THB from Advice Online
Mikrotik Router Board (Ccr1009-7G-1C-1S+Pc) 9 Core
18,900 บาท
Advice Online
10/100/1000 / 8 LAN / 1 SFP / 1 Sfp+
อ่านข้อมูลเพิ่มเติม
ไปที่ร้านค้า
mikrotik ACRPSMA (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Flex-guide RP-SMA to RP-SMA Patch Cable (19.7in) at 369.00 THB from Lazada
-26%
mikrotik ACRPSMA (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Flex-guide RP-SMA to RP-SMA Patch Cable (19.7in)
369 บาท 500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Cloud Core Router CCR1009-7G-1C-1S+ Dual Power Supplies at 20840.00 THB from Lazada
-9%
mikrotik Cloud Core Router CCR1009-7G-1C-1S+ Dual Power Supplies
20,840 บาท 23,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik GrooveA-52HPn, 2.4/5GHz, 500mW, Speed 150Mbps, Omni Antenna 6dBi (White) at 3400.00 THB from Lazada
-12%
mikrotik GrooveA-52HPn, 2.4/5GHz, 500mW, Speed 150Mbps, Omni Antenna 6dBi (White)
3,400 บาท 3,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBMetal5SHPn 5GHz 400MHz 64MB 11an 1x1 Outdoor L4 at 4700.00 THB from Lazada
-20%
mikrotik RBMetal5SHPn 5GHz 400MHz 64MB 11an 1x1 Outdoor L4
4,700 บาท 5,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CRS125-24G-1S-IN 24 Gigabit Ethernet ports, cloud router switch, desktop enclosure (White) at 7889.00 THB from Lazada
-16%
mikrotik CRS125-24G-1S-IN 24 Gigabit Ethernet ports, cloud router switch, desktop enclosure (White)
7,889 บาท 9,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik Router Board (Ccr1009-7G-1C-Pc) 9 Core at 18900.00 THB from Advice Online
Mikrotik Router Board (Ccr1009-7G-1C-Pc) 9 Core
18,900 บาท
Advice Online
10/100/1000 / 8 LAN / 1 SFP
อ่านข้อมูลเพิ่มเติม
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB941-2nD-TC hAP Lite 32MB เหมาะสำหรับบ้าน ร้านกาแฟ หรือจุดบริการลูกค้า at 1195.00 THB from Lazada
-40%
mikrotik RB941-2nD-TC hAP Lite 32MB เหมาะสำหรับบ้าน ร้านกาแฟ หรือจุดบริการลูกค้า
1,195 บาท 2,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik cheap firewall server soft routing D2550 1.86Ghz Dual-core 4*1000M network server support ROS Wayos ect 2G RAM 500G HDD at 10603.00 THB from AliExpress
Mikrotik cheap firewall server soft routing D2550 1.86Ghz Dual-core 4*1000M network server support ROS Wayos ect 2G RAM 500G HDD
10,603 บาท
AliExpress
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik MikroTik เร้าเตอร์ รุ่น CCR1016-12G (สีขาว) at 23999.00 THB from Lazada
Mikrotik MikroTik เร้าเตอร์ รุ่น CCR1016-12G (สีขาว)
23,999 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750UP 5xPORT LAN USB2.0 POE ROUTER (White) at 2690.00 THB from Lazada
-10%
mikrotik RB750UP 5xPORT LAN USB2.0 POE ROUTER (White)
2,690 บาท 2,990 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik Router Board (Ccr1036-12G-4S-Em) 36 Core at 45000.00 THB from Advice Online
Mikrotik Router Board (Ccr1036-12G-4S-Em) 36 Core
45,000 บาท
Advice Online
10/100/1000 / 12 LAN / 4 SFP
อ่านข้อมูลเพิ่มเติม
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB/1100AHX2 (White) at 14980.00 THB from Lazada
-11%
mikrotik RB/1100AHX2 (White)
14,980 บาท 17,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB951Ui-2HnD at 2269.00 THB from Lazada
-26%
mikrotik RB951Ui-2HnD
2,269 บาท 3,100 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB 450G (Black) at 4550.00 THB from Lazada
-42%
mikrotik RB 450G (Black)
4,550 บาท 7,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB951G-2HnD at 3150.00 THB from Lazada
-30%
mikrotik RB951G-2HnD
3,150 บาท 4,520 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Instant Social ระบบล็อกอินใช้งานเน็ตผ่านโซเชียลพร้อมใช้ รุ่น RB2011UiAs-HnD-IN at 6900.00 THB from Lazada
-18%
mikrotik Instant Social ระบบล็อกอินใช้งานเน็ตผ่านโซเชียลพร้อมใช้ รุ่น RB2011UiAs-HnD-IN
6,900 บาท 8,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RouterBOARD ACRPSMA (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) at 370.00 THB from Lazada
-32%
mikrotik RouterBOARD ACRPSMA (ของแท้รับประกัน 1 ปี )
370 บาท 550 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik Celeron G1610 industrial 1U firewall server barebone system with 6*1000M 82583v Lan Wayos PFSense Panabit ROS support at 14720.00 THB from AliExpress
Mikrotik Celeron G1610 industrial 1U firewall server barebone system with 6*1000M 82583v Lan Wayos PFSense Panabit ROS support
14,720 บาท
AliExpress
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Access Point (RB941-2nD-TC) at 1230.00 THB from Lazada
-38%
mikrotik Access Point (RB941-2nD-TC)
1,230 บาท 2,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750Gr2 (HEX) 720MHZ, 64MB (White) at 2495.00 THB from Lazada
-15%
mikrotik RB750Gr2 (HEX) 720MHZ, 64MB (White)
2,495 บาท 2,950 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBFTC11 Fiber to Copper Converter (White) at 2500.00 THB from Lazada
mikrotik RBFTC11 Fiber to Copper Converter (White)
2,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Router RB2011UiAS-RM at 4790.00 THB from Lazada
-26%
mikrotik Router RB2011UiAS-RM
4,790 บาท 6,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Instant Hotspot และระบบเก็บ Log พรบ.คอมพิวเตอร์ ใช้ รุ่น RB951Ui-2HnD + NAS Synology DS115j+COMFAST WIFI AP รุ่น CF-E320N 2 ตัว at 17200.00 THB from Lazada
-14%
mikrotik Instant Hotspot และระบบเก็บ Log พรบ.คอมพิวเตอร์ ใช้ รุ่น RB951Ui-2HnD + NAS Synology DS115j+COMFAST WIFI AP รุ่น CF-E320N 2 ตัว
17,200 บาท 20,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik Router Board (Crs125-24G-1S-Rm) at 7800.00 THB from Advice Online
Mikrotik Router Board (Crs125-24G-1S-Rm)
7,800 บาท
Advice Online
10/100/1000 / 24 LAN / 1 SFP
อ่านข้อมูลเพิ่มเติม
ไปที่ร้านค้า
mikrotik rb951ui-2hnd at 2800.00 THB from Lazada
-15%
mikrotik rb951ui-2hnd
2,800 บาท 3,300 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik MikroTik RB951Ui-2HnD (สีขาว) at 2799.00 THB from Lazada
Mikrotik MikroTik RB951Ui-2HnD (สีขาว)
2,799 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik cheap server rack 1U routers with 6*1000M 82583V Gigabit Inte core i7 3770 3.4Ghz 4G RAM 8G SSD support ROS RouterOS at 25392.00 THB from AliExpress
Mikrotik cheap server rack 1U routers with 6*1000M 82583V Gigabit Inte core i7 3770 3.4Ghz 4G RAM 8G SSD support ROS RouterOS
25,392 บาท
AliExpress
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik Router Board (Ccr1016-12G) 16 Core at 24400.00 THB from Advice Online
Mikrotik Router Board (Ccr1016-12G) 16 Core
24,400 บาท
Advice Online
10/100/1000 / 12 LAN
อ่านข้อมูลเพิ่มเติม
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S+31DLC10D, SFP+ module 10G SM 10km 1310nm at 6290.00 THB from Lazada
-26%
mikrotik S+31DLC10D, SFP+ module 10G SM 10km 1310nm
6,290 บาท 8,550 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB941-2nD-TC (hap Lite) at 1200.00 THB from Lazada
-47%
mikrotik RB941-2nD-TC (hap Lite)
1,200 บาท 2,300 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB260GS, 5 port Smart Gigabit Switch SwOS (White) at 2000.00 THB from Lazada
-24%
mikrotik RB260GS, 5 port Smart Gigabit Switch SwOS (White)
2,000 บาท 2,650 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Cloud Core Router CCR1009-7G-1C-PC w/ Passive Cooling แข็งแรงทนทาน (White) at 18150.00 THB from Lazada
-31%
mikrotik Cloud Core Router CCR1009-7G-1C-PC w/ Passive Cooling แข็งแรงทนทาน (White)
18,150 บาท 26,590 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik Router Board (RB2011UiAS-2HnD-IN) at 5150.00 THB from Advice Online
Mikrotik Router Board (RB2011UiAS-2HnD-IN)
5,150 บาท
Advice Online
10/100 / 5 LAN / 5 LAN(Gigabit) / 1 SFP
อ่านข้อมูลเพิ่มเติม
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750Gr3, Pack 2, 5 Gigabit Port เหมาะสำหรับเครือข่ายขนาดเล็ก เช่น Hotspot หรือเก็บ Auto Script ต่างๆ (White) at 4750.00 THB from Lazada
-27%
mikrotik RB750Gr3, Pack 2, 5 Gigabit Port เหมาะสำหรับเครือข่ายขนาดเล็ก เช่น Hotspot หรือเก็บ Auto Script ต่างๆ (White)
4,750 บาท 6,590 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB952Ui-5ac2nD-TC (hAP ac Lite Tower) 2.4/5GHz, 802.11ac, ของแท้รับประกัน 1 ปี (Black) at 2295.00 THB from Lazada
-23%
mikrotik RB952Ui-5ac2nD-TC (hAP ac Lite Tower) 2.4/5GHz, 802.11ac, ของแท้รับประกัน 1 ปี (Black)
2,295 บาท 2,990 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB912UAG-5HPnD-OUT, 5GHz MiMO 1000mW Access Point BaseBox 5 (White) at 4900.00 THB from Lazada
-16%
mikrotik RB912UAG-5HPnD-OUT, 5GHz MiMO 1000mW Access Point BaseBox 5 (White)
4,900 บาท 5,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RouterBoard mAP2n RBmAP2n indoor wireless access point AP at 1745.00 THB from Lazada
-8%
mikrotik RouterBoard mAP2n RBmAP2n indoor wireless access point AP
1,745 บาท 1,900 บาท
Lazada

MikroTik ประเทศไทยมอบสาระน่ารู้เรื่องอุปกรณ์เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ต

คงปฏิเสธไม่ได้ว่าในปัจจุบัน ‘อินเตอร์เน็ตคือสิ่งจำเป็นที่ขาดไม่ได้ในชีวิตประจำวัน ไม่ว่าจะใช้ในการติดต่อสื่อสาร การทำธุรกิจ ความบันเทิง ซึ่งอุปกรณ์ที่จำเป็นที่จะขาดไปไม่ได้ก็คือ อุปกรณ์เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ต และวันนี้ MikroTik ประเทศไทยก็จะมาแนะนำสาระดี ๆ รวมไปถึงการเลือกซื้ออุปกรณ์เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตที่ได้คุณภาพมาฝากกัน ดังนี้

อุปกรณ์เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตสำหรัรบใช้งานในบ้านประเภทต่าง ๆ

ในการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตสำหรับใช้งานในบ้านนั้นจำเป็นต้องใช้อุปกรณ์เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตซึ่งอุปกรณ์มาตรฐานที่ถูกใช้กันอย่างแพร่หลายในปัจจุบันนั้นประกอบไปด้วย

  • โมเด็ม เป็นอุปกรณ์ที่รับสัญญาณที่เชื่อมต่อจาก ISP หรือผู้ให้บริการอินเตอร์เน็ต โดยมีแบบโมเด็มธรรมดาซึ่งเป็นอุปกรณ์เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตแบบดั้งเดิม สามารถใช้กับคอมพิวเตอร์ได้เพียงเครื่องเดียว ใช้การเชื่อมต่อกับเครื่องคอมพิวเตอร์ผ่านสาย LAN หรือ USB
  • Router เป็นอุปกรณ์เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตที่สามารถเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตผ่านคอมพิวเตอร์ได้หลาย ๆ เครื่อง
  • Wireless Access Point หรือที่เรียกง่าย ๆ ว่า Hub ไร้สาย ซึ่งส่วนใหญ่แล้วมักจะรวมอยู่ใน Wireless Router อยู่แล้ว
  • All in One Modem Router เป็นอุปกรณ์เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตที่รวมเอาอุปกรณ์ทั้ง 3 อย่างด้านบนเข้าไว้ในเครื่องเดียวซึ่งมีทั้งแบบมีสายและแบบไร้สาย

อย่างไรก็ดี อุปกรณ์เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตที่ได้รับความนิยมมากที่สุดในปัจจุบันก็คือ Wireless Router เพราะสามารถแชร์สัญญาณอินเตอร์เน็ตให้กับอุปกรณ์ได้หลายเครื่องโดยไม่ต้องมีการเชื่อมต่อโดยผ่านสายเคเบิ้ลใด ๆ ทำให้สะดวกต่อการใช้งานนั่นเอง

เลือกซื้อ Wireless Router อย่างไรให้เหมาะกับการใช้งาน

การเลือกซื้อ Wireless Router มาใช้งานนั้นต้องเลือกรุ่นที่เหมาะกับการใช้งานของคุณมากที่สุด และต้องเลือกรูปแบบท่เหมาะกับสภาพของสถานที่ที่จะใช้งานจริงด้วย เพื่อให้ใช้งานอินเตอร์เน็ตได้อย่างเต็มประสิทธิภาพ โดยมีวิธีการเลือกซื้อ Wireless Router ดังนี้

รูปแบบการใช้งาน
การเลือกซื้อ Wireless Router นั้นต้องดูรูปแบบของบ้านหรือสถานที่ทำงานของคุณนั้นมีลักษณะเช่นไรเสียก่อน เพราะบางบ้านก็มีผนังกำแพงที่ค่อนข้างหนา มีเพดานที่สูงมาก เป็นต้น ซึ่งสิ่งต่าง ๆ เหล่านี้เองที่จะเป็นตัวกำหนดรูปแบบของ Wireless Router ที่จะซื้อ เพื่อให้ได้สัญญาณที่เร็วและแรง เต็มประสิทธิภาพการใช้งานนั่นเอง
มาตรฐานของสัญญาณ
เป็นปัจจัยหลักที่ต้องใช้พิจารณาก่อนจะซื้อ Wireless Router เพราะนี่เป็นตัวกำหนดประสิทธิภาพในการเชื่อมต่อสัญญาณอินเตอร์เน็ต ในปัจจุบันมาตรฐานที่นำมาใช้ร่วมกันในระบบเครือข่ายไร้สายมีอยู่หลายมาตรฐานด้วยกัน ตั้งแต่ 802.11 a/b/g/n บางรุ่นเป็น Draft N บางรุ่นเป็น Wireless N บางรุ่นก็สามารถจ่ายสัญญาณแบบ Dual Band ได้ทั้งความถี่ 2.4 GHz และ 5 GHz ซึ่งต้องเลือกให้ตรงกับการใช้งานและงบประมาณที่คุณตั้งไว้
คุณสมบัติพิเศษ
อีกหนึ่งปัจจัยที่ต้องคำนึงถึงก็คือคุณสมบัติพิเศษที่ให้มากับตัว Wireless Router อย่างเช่นพอร์ตการเชื่อมต่อกับอุปกรณ์ บางรุ่นจะมีพอร์ตที่สามารถเชื่อมต่อผ่าน Ethernet LAN พร้อมกับพอร์ตเชื่อมต่อ USB ด้วย บางรุ่นก็มีช่องสำหรับเชื่อมต่อเพื่อแชร์ข้อมูลได้ รวมไปถึงเสาอากาศของตัวเครื่องที่ในบางรุ่นก็มีเทคโนโลยีที่ล้ำสมัยมากขึ้น เช่น เทคโนโลยี MIMO ที่เพิ่มศักยภาพในการกระจายสัญญาณได้ดีขึ้น เป็นต้น
การรองรับการเชื่อมต่อกับอุปกรณ์อื่น ๆ
อีกสิ่งหนึ่งที่สำคัญไม่แพ้กันก็คือการรองรับการเชื่อมต่อกับอุปกรณ์อื่น ๆ ของ Wireless Router ซึ่งควรเลือกรุ่นที่มีเทคโนโลยีที่สามารถเข้ากันได้กับเครือข่ายอื่น ๆ โดยเฉพาะอย่างยิ่งรูปแบบการเชื่อมต่อ
ความสะดวกและง่ายในการตั้งค่าอุปกรณ์
ในการใช้งาน Wireless Router นั้นจะต้องมีการตั้งค่าอุปกรณ์ก่อนการใช้งาน ซึ่งถ้ารุ่นนั้น ๆ มีการออกแบบรูปแบบการตั้งค่าในใช้งานง่าย ปรับค่า configuration ต่าง ๆ ได้ในเพียงไม่กี่ขั้นตอนก็จะทำให้ใช้งานได้สะดวกยิ่งขึ้นนั่นเอง
ความปลอดภัยในการใช้งาน
อีกหนึ่งเรื่องสำคัญในการใช้งาน Wireless Router นั้นก็คือความปลอดภัยขณะใช้งาน คือ ต้องมี Firewall ป้องกันผู้ไม่ประสงค์ดีเข้ามาล้วงเอาข้อมูลส่วนตัวของคุณไปได้เมื่อมีการใช้งานเชื่อมต่อผ่านอินเตอร์เน็ตนั่นเอง

            และนี่ก็คือปัจจัยง่าย ๆ ในการเลือกซื้อ Wireless Router เพื่อใช้งานในบ้านหรือสำนักงาน นอกจากปัจจัยดังกล่าวข้างต้นแล้ว คุณควรจะเลือกซื้อ Wireless Router จากแบรนด์ที่น่าเชื่อถือ เพื่อให้ได้อุปกรณ์เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตที่ได้คุณภาพ และมีการรับประกันรวมไปถึงบริการหลังการขายที่ได้มาตรฐานเมื่อมีปัญหาในการใช้งานนั่นเอง


            เราอยากรู้ว่าคุณคิดอย่างไรกับเรา

            ที่ iPrice เราให้ความสำคัญกับความเป็นส่วนตัวเป็นหลัก โดยอีเมลของคุณจะใช้สำหรับตอบกลับความคิดเห็นที่คุณฝากไว้ให้เราเท่านั้น.

            ขอบคุณ