เลื่อนขึ้น
ราคา
-
สี
สินค้าทั้งหมด 242รายการ

MikroTik ผู้ผลิตและจัดจำหน่ายเน็ตเวิร์คเกียร์คุณภาพ พร้อมให้คุณเชื่อมต่ออินเตอร์ได้เร็วอย่างใจในราคาถูกที่สุดที่ iPriceThailand อ่านรายละเอียดเพิ่มเติม คลิกที่นี่

ไปที่ร้านค้า
Mikrotik Access Point (RBmAP2n) at 1790.00 THB from Advice Online
Mikrotik Access Point (RBmAP2n)
1,790 บาท
Advice Online
2.4GHz / PoE
อ่านข้อมูลเพิ่มเติม
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750UP 5xPORT LAN USB2.0 POE ROUTER (White) at 3350.00 THB from Lazada
−25%
mikrotik RB750UP 5xPORT LAN USB2.0 POE ROUTER (White)
3,350 บาท 4,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CRS212-1G-10S-1S+IN Layer 3 Cloud Router Gigabit Switch OSL5 (White) at 8989.00 THB from Lazada
−33%
mikrotik CRS212-1G-10S-1S+IN Layer 3 Cloud Router Gigabit Switch OSL5 (White)
8,989 บาท 13,590 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB941-2nD-TC hAP Lite 32MB 4 X 10/100 2.4Ghz 802.11b/g/n 2x2 OSL4 at 1590.00 THB from Lazada
−41%
mikrotik RB941-2nD-TC hAP Lite 32MB 4 X 10/100 2.4Ghz 802.11b/g/n 2x2 OSL4
1,590 บาท 2,700 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBFTC11 Fiber to Copper Converter in Out Encl. (White) at 2500.00 THB from Lazada
−28%
mikrotik RBFTC11 Fiber to Copper Converter in Out Encl. (White)
2,500 บาท 3,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RouterBoard hEX RB750Gr3 5 port 10/100/1000 switch White) at 2285.00 THB from Lazada
−39%
mikrotik RouterBoard hEX RB750Gr3 5 port 10/100/1000 switch White)
2,285 บาท 3,750 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik OmniTIK UPA-5HnD Weatherproof Outdoor AP with Dual-Polarized Omni Antennas (ของแท้มีประกัน ) at 4299.00 THB from Lazada
−18%
mikrotik OmniTIK UPA-5HnD Weatherproof Outdoor AP with Dual-Polarized Omni Antennas (ของแท้มีประกัน )
4,299 บาท 5,300 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Instant Hotspot และระบบเก็บ Log พรบ.คอมพิวเตอร์ ใช้ รุ่น RB2011UiAs-HnD-IN + NAS Synology DS115j+COMFAST WIFI AP รุ่น CF-E320N 2 ตัว at 20200.00 THB from Lazada
−19%
mikrotik Instant Hotspot และระบบเก็บ Log พรบ.คอมพิวเตอร์ ใช้ รุ่น RB2011UiAs-HnD-IN + NAS Synology DS115j+COMFAST WIFI AP รุ่น CF-E320N 2 ตัว
20,200 บาท 25,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik Access Point (RB941-2nD-TC) at 1120.00 THB from Advice Online
Mikrotik Access Point (RB941-2nD-TC)
1,120 บาท
Advice Online
N150 / 10/100 / 3 LAN : 1 WAN
อ่านข้อมูลเพิ่มเติม
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Heavy Load Router, 5-Port Gigabit Ethernet รุ่น RB450G (สีดำ) at 5656.00 THB from Lazada
−10%
mikrotik Heavy Load Router, 5-Port Gigabit Ethernet รุ่น RB450G (สีดำ)
5,656 บาท 6,330 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik Router Board (Ccr1036-12G-4S-Em) 36 Core at 43900.00 THB from Advice Online
Mikrotik Router Board (Ccr1036-12G-4S-Em) 36 Core
43,900 บาท
Advice Online
10/100/1000 / 12 LAN / 4 SFP
อ่านข้อมูลเพิ่มเติม
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Cloud Core Router CCR1009-7G-1C-1S+ at 20850.00 THB from Lazada
−13%
mikrotik Cloud Core Router CCR1009-7G-1C-1S+
20,850 บาท 24,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S+DA0001 (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Compatible 10G SFP+ 1m Passive Direct Attach Copper Twinax Cable at 1299.00 THB from Lazada
−13%
mikrotik S+DA0001 (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Compatible 10G SFP+ 1m Passive Direct Attach Copper Twinax Cable
1,299 บาท 1,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S-31DLC20D 1.25G SFP Transceiver, 1310 nm Dual LC connector, 20,000 meter Single-Mode Fiber Connection with DDMI at 1295.00 THB from Lazada
−21%
mikrotik S-31DLC20D 1.25G SFP Transceiver, 1310 nm Dual LC connector, 20,000 meter Single-Mode Fiber Connection with DDMI
1,295 บาท 1,650 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CCR1009-7G-1C-1S+PC 9-Core/1.0GHz/core, Level 6 license, เหมาะสำหรับงานที่ต้องการประสิทธิภาพระดับสูง (white) at 21500.00 THB from Lazada
−25%
mikrotik CCR1009-7G-1C-1S+PC 9-Core/1.0GHz/core, Level 6 license, เหมาะสำหรับงานที่ต้องการประสิทธิภาพระดับสูง (white)
21,500 บาท 28,950 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB450G-Pack 2 Heavy Load Router, 5-Port Gigabit ของแท้ รับประกัน 1 ปี (Black) at 8469.00 THB from Lazada
−22%
mikrotik RB450G-Pack 2 Heavy Load Router, 5-Port Gigabit ของแท้ รับประกัน 1 ปี (Black)
8,469 บาท 10,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CRS112-8G-4S-IN ( สินค้ามีประกัน ) 8 port Gigabit Cloud Router Switch 112-8G-4S-IN 4xSFP at 6590.00 THB from Lazada
−8%
mikrotik CRS112-8G-4S-IN ( สินค้ามีประกัน ) 8 port Gigabit Cloud Router Switch 112-8G-4S-IN 4xSFP
6,590 บาท 7,200 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S-3553LC20D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Pair of SFP modules, S-35LC20D+S-53LC20D at 3125.00 THB from Lazada
−34%
mikrotik S-3553LC20D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Pair of SFP modules, S-35LC20D+S-53LC20D
3,125 บาท 4,750 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CRS125-24G-1S-RM Cloud Router 24-Gport L3 Switch (White) at 8299.00 THB from Lazada
−24%
mikrotik CRS125-24G-1S-RM Cloud Router 24-Gport L3 Switch (White)
8,299 บาท 11,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Cloud Router Switch CRS210-8G-2S+IN ( สินค้ามีประกัน ) at 9749.00 THB from Lazada
−2%
mikrotik Cloud Router Switch CRS210-8G-2S+IN ( สินค้ามีประกัน )
9,749 บาท 10,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RouterBoard RB2011UiAS-IN 1 SFP Port Plus 10 Port Ethernet at 5500.00 THB from Lazada
−26%
mikrotik RouterBoard RB2011UiAS-IN 1 SFP Port Plus 10 Port Ethernet
5,500 บาท 7,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBOmniTIKU-5HnD, 5Ghz Outdoor 400mW Wrls AP 5port POE L4 (White) at 3800.00 THB from Lazada
−9%
mikrotik RBOmniTIKU-5HnD, 5Ghz Outdoor 400mW Wrls AP 5port POE L4 (White)
3,800 บาท 4,200 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB/SXT 5nDr2 Lite 5 at 2600.00 THB from Lazada
−25%
mikrotik RB/SXT 5nDr2 Lite 5
2,600 บาท 3,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB951Ui-2HnD at 2269.00 THB from Lazada
−26%
mikrotik RB951Ui-2HnD
2,269 บาท 3,100 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB2011UiAS-2HnD-IN at 5945.00 THB from Lazada
−13%
mikrotik RB2011UiAS-2HnD-IN
5,945 บาท 6,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik Deerway Passive PoE Injector Splitter Module Wall Mount For Mikrotik Tranzeo INTL at 404.00 THB from Lazada
−4%
Mikrotik Deerway Passive PoE Injector Splitter Module Wall Mount For Mikrotik Tranzeo INTL
404 บาท 424 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750Gr3 5 Gigabit Port SOHO Router (White) at 2289.00 THB from Lazada
−35%
mikrotik RB750Gr3 5 Gigabit Port SOHO Router (White)
2,289 บาท 3,550 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBOmniTikUPA5HnD (ของแท้มีประกัน ) Outdoor 5GHz WiFi Omni at 4299.00 THB from Lazada
−15%
mikrotik RBOmniTikUPA5HnD (ของแท้มีประกัน ) Outdoor 5GHz WiFi Omni
4,299 บาท 5,100 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) SFP+ 3m direct attach cable (S+DA0003) at 1749.00 THB from Lazada
−7%
mikrotik (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) SFP+ 3m direct attach cable (S+DA0003)
1,749 บาท 1,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB260GS, 5 port Smart Gigabit Switch SwOS (White) at 1999.00 THB from Lazada
−20%
mikrotik RB260GS, 5 port Smart Gigabit Switch SwOS (White)
1,999 บาท 2,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CRS226-24G-2S+RM Cloud Router 24-Gport L3 Switch (White) at 12459.00 THB from Lazada
−14%
mikrotik CRS226-24G-2S+RM Cloud Router 24-Gport L3 Switch (White)
12,459 บาท 14,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Instant Hotspot ระบบออกคูปองเน็ตพร้อมใช้ รุ่น RB951Ui-2HnD + COMFAST WIFI AP รุ่น CF-E320N 2 ตัว at 8400.00 THB from Lazada
−11%
mikrotik Instant Hotspot ระบบออกคูปองเน็ตพร้อมใช้ รุ่น RB951Ui-2HnD + COMFAST WIFI AP รุ่น CF-E320N 2 ตัว
8,400 บาท 9,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB260GSP 5 Gigabit Ethernet Ports, Passive PoE 4 Ports (White) at 2850.00 THB from Lazada
−10%
mikrotik RB260GSP 5 Gigabit Ethernet Ports, Passive PoE 4 Ports (White)
2,850 บาท 3,200 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik BaseBox 5 RB912UAG-5HPnD-OUT at 4190.00 THB from Lazada
−25%
mikrotik BaseBox 5 RB912UAG-5HPnD-OUT
4,190 บาท 5,650 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik Router Board (RB2011UiAS-2HnD-IN) at 5150.00 THB from Advice Online
Mikrotik Router Board (RB2011UiAS-2HnD-IN)
5,150 บาท
Advice Online
10/100 / 5 LAN / 5 LAN(Gigabit) / 1 SFP
อ่านข้อมูลเพิ่มเติม
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S-31DLC20D, SFP module 1.25G SM 20km 1310nm, ของแท้ รับประกัน 1 ปี at 1299.00 THB from Lazada
−18%
mikrotik S-31DLC20D, SFP module 1.25G SM 20km 1310nm, ของแท้ รับประกัน 1 ปี
1,299 บาท 1,590 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik Router Board (Crs125-24G-1S-Rm) at 7290.00 THB from Advice Online
Mikrotik Router Board (Crs125-24G-1S-Rm)
7,290 บาท
Advice Online
10/100/1000 / 24 LAN / 1 SFP
อ่านข้อมูลเพิ่มเติม
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RouterBOARD 750Gr3 hEX + free lan cable (White) at 2285.00 THB from Lazada
−41%
mikrotik RouterBOARD 750Gr3 hEX + free lan cable (White)
2,285 บาท 3,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750r2 at 2300.00 THB from Lazada
−16%
mikrotik RB750r2
2,300 บาท 2,750 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB3011UiAS-RM at 6999.00 THB from Lazada
−33%
mikrotik RB3011UiAS-RM
6,999 บาท 10,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S-3553LC20D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Pair of SFP modules, S-35LC20D+S-53LC20D at 3120.00 THB from Lazada
−30%
mikrotik S-3553LC20D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) Pair of SFP modules, S-35LC20D+S-53LC20D
3,120 บาท 4,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBMetal5SHPn 5GHz 400MHz 64MB 11an 1x1 Outdoor L4 at 4700.00 THB from Lazada
−20%
mikrotik RBMetal5SHPn 5GHz 400MHz 64MB 11an 1x1 Outdoor L4
4,700 บาท 5,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB Metal 2SHPn 400MHz, 64MB RAM, 2.4GHz 802.11b/g/n, RouterOS L4 (Black) at 3950.00 THB from Lazada
−20%
mikrotik RB Metal 2SHPn 400MHz, 64MB RAM, 2.4GHz 802.11b/g/n, RouterOS L4 (Black)
3,950 บาท 4,990 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBwAP2nD wAP 2.4Ghz White Outdoor at 1950.00 THB from Lazada
−11%
mikrotik RBwAP2nD wAP 2.4Ghz White Outdoor
1,950 บาท 2,200 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CRS212-1G-10S-1S+IN Cloud Router 1x Gigabit port 10x SFP 1X SFP+ Layer3 Switch (White) at 8990.00 THB from Lazada
−25%
mikrotik CRS212-1G-10S-1S+IN Cloud Router 1x Gigabit port 10x SFP 1X SFP+ Layer3 Switch (White)
8,990 บาท 12,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik Router Board (RB750Gr3) at 2350.00 THB from Advice Online
Mikrotik Router Board (RB750Gr3)
2,350 บาท
Advice Online
10/100/1000 / 5 LAN
อ่านข้อมูลเพิ่มเติม
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBSXT-5nDr2 Lite5 5GHz CPE with 16dBi Dual-Polarity Antenna at 3400.00 THB from Lazada
−30%
mikrotik RBSXT-5nDr2 Lite5 5GHz CPE with 16dBi Dual-Polarity Antenna
3,400 บาท 4,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik ROUTERBOARD RB2011UiAS-IN at 5495.00 THB from Lazada
−21%
mikrotik ROUTERBOARD RB2011UiAS-IN
5,495 บาท 7,000 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB450G เหมาะทำระบบ Hotspot Authenticate ทำหน้าจอ Login ใช้งาน Internet (Black) at 4690.00 THB from Lazada
−39%
mikrotik RB450G เหมาะทำระบบ Hotspot Authenticate ทำหน้าจอ Login ใช้งาน Internet (Black)
4,690 บาท 7,700 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik Router Board (Ccr1016-12G) 16 Core at 24400.00 THB from Advice Online
Mikrotik Router Board (Ccr1016-12G) 16 Core
24,400 บาท
Advice Online
10/100/1000 / 12 LAN
อ่านข้อมูลเพิ่มเติม
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik MikroTik เร้าเตอร์ รุ่น CCR1016-12G (สีขาว) at 23999.00 THB from Lazada
Mikrotik MikroTik เร้าเตอร์ รุ่น CCR1016-12G (สีขาว)
23,999 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik Access Point Outdoor (RBSXT5nDr2) at 2500.00 THB from Advice Online
Mikrotik Access Point Outdoor (RBSXT5nDr2)
2,500 บาท
Advice Online
Wireless N300 / 5GHz / PoE / Outdoor
อ่านข้อมูลเพิ่มเติม
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB2011UiAS-2HnD-IN at 5940.00 THB from Lazada
−8%
mikrotik RB2011UiAS-2HnD-IN
5,940 บาท 6,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik MikroTik เร้าเตอร์ RB951G-2HnD (White) at 2999.00 THB from Lazada
Mikrotik MikroTik เร้าเตอร์ RB951G-2HnD (White)
2,999 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik Router Board (Ccr1009-7G-1C-1S+) 9 Core at 18900.00 THB from Advice Online
Mikrotik Router Board (Ccr1009-7G-1C-1S+) 9 Core
18,900 บาท
Advice Online
10/100/1000 / 8 LAN / 1 SFP / 1 Sfp+
อ่านข้อมูลเพิ่มเติม
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S-85DLC05D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) 1.25G SFP Transceiver, 850 nm Dual LC connector, 550 meter Multi-Mode Fiber Connection with DDMI at 899.00 THB from Lazada
−30%
mikrotik S-85DLC05D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) 1.25G SFP Transceiver, 850 nm Dual LC connector, 550 meter Multi-Mode Fiber Connection with DDMI
899 บาท 1,300 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik 300 Mbps 2.4 GHz Outdoor AP, Integrated 2 x RP-SMA Jack, High-Power 1,000 mW + 1-Port Gigabit 1000 Mbps รุ่น RB912UAG-2HPnD-OUT (สีขาว) at 4400.00 THB from Lazada
−27%
mikrotik 300 Mbps 2.4 GHz Outdoor AP, Integrated 2 x RP-SMA Jack, High-Power 1,000 mW + 1-Port Gigabit 1000 Mbps รุ่น RB912UAG-2HPnD-OUT (สีขาว)
4,400 บาท 6,100 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB951G-2HnD at 3150.00 THB from Lazada
−30%
mikrotik RB951G-2HnD
3,150 บาท 4,520 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Router Board (RB750r2) at 1790.00 THB from Lazada
−34%
mikrotik Router Board (RB750r2)
1,790 บาท 2,750 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBwAP2nD wAP 2.4GHz 2dBi Weatherproof Wireless Access Point (White) at 2550.00 THB from Lazada
−27%
mikrotik RBwAP2nD wAP 2.4GHz 2dBi Weatherproof Wireless Access Point (White)
2,550 บาท 3,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Instant Hotspot ระบบออกคูปองเน็ตพร้อมใช้ รุ่น RB2011UiAs-HnD-IN + COMFAST WIFI AP รุ่น CF-E320N 2 ตัว at 11000.00 THB from Lazada
−12%
mikrotik Instant Hotspot ระบบออกคูปองเน็ตพร้อมใช้ รุ่น RB2011UiAs-HnD-IN + COMFAST WIFI AP รุ่น CF-E320N 2 ตัว
11,000 บาท 12,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Instant Social ระบบล็อกอินใช้งานเน็ตผ่านโซเชียลพร้อมใช้ รุ่น RB951Ui-2HnD at 3900.00 THB from Lazada
−29%
mikrotik Instant Social ระบบล็อกอินใช้งานเน็ตผ่านโซเชียลพร้อมใช้ รุ่น RB951Ui-2HnD
3,900 บาท 5,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik Router Board (RB951Ui-2HnD) at 2450.00 THB from Advice Online
Mikrotik Router Board (RB951Ui-2HnD)
2,450 บาท
Advice Online
10/100 / 5 LAN
อ่านข้อมูลเพิ่มเติม
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RouterBOARD ACRPSMA (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) at 399.00 THB from Lazada
−27%
mikrotik RouterBOARD ACRPSMA (ของแท้รับประกัน 1 ปี )
399 บาท 550 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Instant Social ระบบล็อกอินใช้งานเน็ตผ่านโซเชียลพร้อมใช้ รุ่น RB2011UiAs-HnD-IN at 6900.00 THB from Lazada
−18%
mikrotik Instant Social ระบบล็อกอินใช้งานเน็ตผ่านโซเชียลพร้อมใช้ รุ่น RB2011UiAs-HnD-IN
6,900 บาท 8,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik Router Board (Ccr1036-12G-4S) 36 Core at 37800.00 THB from Advice Online
Mikrotik Router Board (Ccr1036-12G-4S) 36 Core
37,800 บาท
Advice Online
10/100/1000 / 12 LAN / 4 SFP
อ่านข้อมูลเพิ่มเติม
ไปที่ร้านค้า
mikrotik BaseBox 5 RB912UAG-5HPnD-OUT, 5GHz MiMO 1000mW Access Point (White) at 4195.00 THB from Lazada
−36%
mikrotik BaseBox 5 RB912UAG-5HPnD-OUT, 5GHz MiMO 1000mW Access Point (White)
4,195 บาท 6,589 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB951G-2HnD (White) at 3145.00 THB from Lazada
−30%
mikrotik RB951G-2HnD (White)
3,145 บาท 4,550 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB951Ui-2HnD (White) at 2265.00 THB from Lazada
−35%
mikrotik RB951Ui-2HnD (White)
2,265 บาท 3,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RouterBOARD Metal 5SHPn, RBMetal5SHPn 5GHz Outdoor Unit built 11a/n L4 at 4189.00 THB from Lazada
−4%
mikrotik RouterBOARD Metal 5SHPn, RBMetal5SHPn 5GHz Outdoor Unit built 11a/n L4
4,189 บาท 4,400 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB2011UiAS-2HnD-IN (Complete with case, antennas, power supply, touchscreen LCD panel, fiber-enabled) at 5545.00 THB from Lazada
−20%
mikrotik RB2011UiAS-2HnD-IN (Complete with case, antennas, power supply, touchscreen LCD panel, fiber-enabled)
5,545 บาท 6,990 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB941-2nD ( hAP Lite ) (White) at 1250.00 THB from Lazada
mikrotik RB941-2nD ( hAP Lite ) (White)
1,250 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik routerboard with power supply and case รุ่น RB951-2n - สีขาว at 2381.00 THB from OK2Home.com
Mikrotik routerboard with power supply and case รุ่น RB951-2n - สีขาว
2,381 บาท
OK2Home.com
Mikrotik routerboard with power supply and case RB951-2n - White คุณลักษณะเฉพาะ (Specification) ประเภทอุปกรณ์ อุปกรณ์ Wireless Compact Router ขนาดเล็กสำหรับใช้งานระดับบ้าน และสำนักงานขนาดเล็ก ความเร็วสูง 150 Mbps (802.11g ความถี่ย่าน 2.4 GHz) 1x1 MIMO เสาอากาศ 1.5 dBi กำลังส่ง 50 mW (17 dBm) มาพร้อมด้วย 5 พอร์ท 10/100 Mbps รองรับการทำงานที่หลากหลาย สามารถรองรับการทำงาน Load Balancing, HotSpot Gateway และ VPN Server เหมาะสำหรับสำนักงานขนาดเล็ก (มาพร้อมด้วย MikroTik RouterOS, Level4) * CPU Atheros AR9331 300MHz + 32MB DDR SDRAM การนำไปใช้งาน ใช้สำหรับแชร์อินเทอร์เน็ตความเร็วสูงให้แก่ลูกข่าย ผ่านระบบแลน รองรับการทำงาน Load Balanced เชื่อมต่ออินเทอร์เน็ตได้มากกว่า 2 เส้นพร้อมกัน รองรับการทำ HotSpot Gateway สำหรับการใช้งานไม่เกิน 30-50 ผู้ใช้งาน รองรับการทำงาน IPSec/PPTP VPN Router สำหรับเชื่อมต่อ VPN ระหว่างสาขา รองรับการเชื่อมต่อ Mobile PPTP VPN เพื่อเข้ามาใช้งานภายในสำนักงาน รองรับการควบคุมความเร็วในการใช้งานอินเทอร์เน็ตของแต่ละผู้ใช้งาน ระบบไร้สาย ใช้สำหรับเป็น Wireless Access Point เพื่อเชื่อมต่อระบบเครือข่ายไร้สาย เหมาะสำหรับการกระจายสัญญาณภายในอาคาร และภายนอกบริเวณชายคา ร้านกาแฟ สปา สามารถใช้งานร่วมกับอุปกรณ์ Wireless-G (802.11g), Wireless-B (802.11b) และ Wireless-N (802.11n) พอร์ท LAN / WAN 5 พอร์ท 10/100 Mbps แบบ RJ-45 สำหรับเชื่อมต่อระบบแลน สามารถใช้งานแบบ Load Balanced หรือปรับใช้เป็น LAN พอร์ทปกติ - รองรับ IPSec VPN Tunnel เชื่อมต่อระหว่างสาขา - รองรับ PPTP VPN Server สำหรับ Mobile User เชื่อมต่อมาจากภายนอก HotSpot Gateway รองรับบัญชีผู้ใช้งาน 30-50 บัญชี (สูงสุด 200 บัญชี) สามารถปรับปรุง แก้ไข เปลี่ยนแปลงหน้า Login Portal ได้ตามความต้องการโดยใช้ภาษา HTML สามารถใส่โลโก้หอพัก โรงแรม สถานศึกษา หรือโฆษณาสินค้าได้อย่างสะดวกสบาย เสาอากาศ 1 x 1.5 dBi Antenna สามารถเปลี่ยนเสาอากาศได้ ระยะทางในการใช้งาน ระยะทางรับ-ส่งสูงสุด ภายในอาคาร 30 เมตร / ภายนอกอาคาร 100 เมตร (กรณีที่ใช้เสาอากาศที่ติดตั้งมาในตัว) กำลังส่ง กำลังส่ง 50mW (17 dBm) * การปรับเพิ่มกำลังส่งที่สูงขึ้นอาจทำให้ความเร็วลดลง ระบบความปลอดภัย WEP 64/128 bit, WPA, WPA2 ระบบเครือข่าย รองรับ DHCP, Network Address Translation (NAT), TCP/IP, DMZ รองรับ ACL แบบ MAC-Based Filtering/IP-Based Filtering รองรับการทำงาน Port Forwarding และ VPN Pass Through (L2TP, PPTP) รองรับ Web Based Management, Telnet, SNMP ขนาด / น้ำหนัก 113 x 89 x 28 มม / 1420 กรัม
อ่านข้อมูลเพิ่มเติม
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB-750 r2 (White) at 2299.00 THB from Lazada
−16%
mikrotik RB-750 r2 (White)
2,299 บาท 2,750 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) SFP+ 3m direct attach cable (S+DA0003) at 1750.00 THB from Lazada
−16%
mikrotik (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) SFP+ 3m direct attach cable (S+DA0003)
1,750 บาท 2,100 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik OmniTik 5 POE ac (RBOmniTikPG-5HacD) dual-polarized omni antennas, dual chain 5GHz 802.11ac at 5590.00 THB from Lazada
−26%
mikrotik OmniTik 5 POE ac (RBOmniTikPG-5HacD) dual-polarized omni antennas, dual chain 5GHz 802.11ac
5,590 บาท 7,590 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750UP 5xPORT LAN USB2.0 POE ROUTER (White) at 2690.00 THB from Lazada
−10%
mikrotik RB750UP 5xPORT LAN USB2.0 POE ROUTER (White)
2,690 บาท 2,990 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB2011UiAS-2HnD-IN at 6550.00 THB from Lazada
−12%
mikrotik RB2011UiAS-2HnD-IN
6,550 บาท 7,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBOmniTikPG-5HacD, 5 PoE ac Outdoor ของแท้ รับประกัน 1 ปี at 5590.00 THB from Lazada
−29%
mikrotik RBOmniTikPG-5HacD, 5 PoE ac Outdoor ของแท้ รับประกัน 1 ปี
5,590 บาท 7,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CRS109-8G-1S-2HnD-IN ( สินค้ามีประกัน ) Cloud Router Switch 600MHz 128MB SFP at 6590.00 THB from Lazada
−9%
mikrotik CRS109-8G-1S-2HnD-IN ( สินค้ามีประกัน ) Cloud Router Switch 600MHz 128MB SFP
6,590 บาท 7,300 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB962UiGS-5HacT2HnT (hAP ac), ของแท้, รับประกัน 1 ปี (White) at 4985.00 THB from Lazada
−27%
mikrotik RB962UiGS-5HacT2HnT (hAP ac), ของแท้, รับประกัน 1 ปี (White)
4,985 บาท 6,850 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CRS109-8G-1S-2HnD-IN ( สินค้ามีประกัน ) Cloud Router 8 Gigabit port L3 Switch at 6590.00 THB from Lazada
−7%
mikrotik CRS109-8G-1S-2HnD-IN ( สินค้ามีประกัน ) Cloud Router 8 Gigabit port L3 Switch
6,590 บาท 7,100 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Instant Hotspot ระบบออกคูปองเน็ตพร้อมใช้ รุ่น RB951Ui-2HnD + COMFAST WIFI AP รุ่น CF-E320N 4 ตัว at 12700.00 THB from Lazada
−5%
mikrotik Instant Hotspot ระบบออกคูปองเน็ตพร้อมใช้ รุ่น RB951Ui-2HnD + COMFAST WIFI AP รุ่น CF-E320N 4 ตัว
12,700 บาท 13,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S+85DLC03D SFP (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) + S+85DLC03D 10Gbit SFP+ Transceiver with a 850nm Dual LC Connector at 2340.00 THB from Lazada
−10%
mikrotik S+85DLC03D SFP (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) + S+85DLC03D 10Gbit SFP+ Transceiver with a 850nm Dual LC Connector
2,340 บาท 2,600 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBOmniTIKU-5HnD, 5Ghz Outdoor 400mW Wrls AP 5port POE L4 (White) at 4500.00 THB from Lazada
−13%
mikrotik RBOmniTIKU-5HnD, 5Ghz Outdoor 400mW Wrls AP 5port POE L4 (White)
4,500 บาท 5,200 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Instant Hotspot ระบบออกคูปองเน็ตพร้อมใช้ รุ่น RB2011UiAs-HnD-IN at 6900.00 THB from Lazada
−18%
mikrotik Instant Hotspot ระบบออกคูปองเน็ตพร้อมใช้ รุ่น RB2011UiAs-HnD-IN
6,900 บาท 8,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CCR1009-7G-1C-1S+PC 9-Core / 1.0GHz/core, Level 6 license (white) at 20850.00 THB from Lazada
−21%
mikrotik CCR1009-7G-1C-1S+PC 9-Core / 1.0GHz/core, Level 6 license (white)
20,850 บาท 26,590 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB960PGS hEX PoE 5 port 10/100/1000, Genuine + Warranty..New! at 3890.00 THB from Lazada
−43%
mikrotik RB960PGS hEX PoE 5 port 10/100/1000, Genuine + Warranty..New!
3,890 บาท 6,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB450G at 4600.00 THB from Lazada
mikrotik RB450G
4,600 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik S+85DLC03D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) SFP+ transceiver เชื่อมต่อกับ Fiber Optic แบบ Multimode หัวต่อแบบ LC ระยะทาง 300 เมตร at 2339.00 THB from Lazada
−6%
mikrotik S+85DLC03D (ของแท้รับประกัน 1 ปี ) SFP+ transceiver เชื่อมต่อกับ Fiber Optic แบบ Multimode หัวต่อแบบ LC ระยะทาง 300 เมตร
2,339 บาท 2,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBwAP2nD -2.4GHz 2dBi ของแท้ รับประกัน 2 ปี (White) at 1945.00 THB from Lazada
−7%
mikrotik RBwAP2nD -2.4GHz 2dBi ของแท้ รับประกัน 2 ปี (White)
1,945 บาท 2,100 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
Mikrotik Fiber to Copper Converter (Rbftc11) at 1590.00 THB from Advice Online
Mikrotik Fiber to Copper Converter (Rbftc11)
1,590 บาท
Advice Online
Fiber to Copper Converter
อ่านข้อมูลเพิ่มเติม
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB951Ui-2HnD at 2890.00 THB from Lazada
−27%
mikrotik RB951Ui-2HnD
2,890 บาท 3,989 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750Gr2 (HEX) 720MHZ, 64MB (White) at 2495.00 THB from Lazada
−15%
mikrotik RB750Gr2 (HEX) 720MHZ, 64MB (White)
2,495 บาท 2,950 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Multi-Port Router, 5-Port Gigabit 1000 Mbps รุ่น RB2011UiAS-IN (สีดำ) at 5550.00 THB from Lazada
−12%
mikrotik Multi-Port Router, 5-Port Gigabit 1000 Mbps รุ่น RB2011UiAS-IN (สีดำ)
5,550 บาท 6,330 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Instant Social ระบบล็อกอินใช้งานเน็ตผ่านโซเชียลพร้อมใช้ รุ่น RB2011UiAs-HnD-IN + COMFAST WIFI AP รุ่น CF-E320N 4 ตัว at 15700.00 THB from Lazada
−4%
mikrotik Instant Social ระบบล็อกอินใช้งานเน็ตผ่านโซเชียลพร้อมใช้ รุ่น RB2011UiAs-HnD-IN + COMFAST WIFI AP รุ่น CF-E320N 4 ตัว
15,700 บาท 16,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RB750UPr2 hEX PoE lite 5-ports 10/100 Router 64MB USB 3W OSL4 (White) at 2990.00 THB from Lazada
−38%
mikrotik RB750UPr2 hEX PoE lite 5-ports 10/100 Router 64MB USB 3W OSL4 (White)
2,990 บาท 4,900 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik Instant Hotspot ระบบออกคูปองเน็ตพร้อมใช้ รุ่น RB2011UiAs-HnD-IN + COMFAST WIFI AP รุ่น CF-E320N 4 ตัว at 15700.00 THB from Lazada
−4%
mikrotik Instant Hotspot ระบบออกคูปองเน็ตพร้อมใช้ รุ่น RB2011UiAs-HnD-IN + COMFAST WIFI AP รุ่น CF-E320N 4 ตัว
15,700 บาท 16,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik RBwAP2nD-BE 2.4GHz 2dBi A/P Outdoor เหมาะสำหรับบ้าน ร้านกาแฟ หรือจุดบริการลูกค้า (Black) at 1990.00 THB from Lazada
−20%
mikrotik RBwAP2nD-BE 2.4GHz 2dBi A/P Outdoor เหมาะสำหรับบ้าน ร้านกาแฟ หรือจุดบริการลูกค้า (Black)
1,990 บาท 2,500 บาท
Lazada
ไปที่ร้านค้า
mikrotik CCR1036-12G-4S-EM Cloud Core Router ระดับ Top CPU 1.2GHz 36 Core Ram 16GB 12 Port Giagbit ROS LV 6 Case อลูมิเนียม at 48750.00 THB from Lazada
−1%
mikrotik CCR1036-12G-4S-EM Cloud Core Router ระดับ Top CPU 1.2GHz 36 Core Ram 16GB 12 Port Giagbit ROS LV 6 Case อลูมิเนียม
48,750 บาท 49,300 บาท
Lazada
*ราคาปรับปรุงเมื่อ 17 Jul 2560

MikroTik ประเทศไทยมอบสาระน่ารู้เรื่องอุปกรณ์เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ต

คงปฏิเสธไม่ได้ว่าในปัจจุบัน ‘อินเตอร์เน็ตคือสิ่งจำเป็นที่ขาดไม่ได้ในชีวิตประจำวัน ไม่ว่าจะใช้ในการติดต่อสื่อสาร การทำธุรกิจ ความบันเทิง ซึ่งอุปกรณ์ที่จำเป็นที่จะขาดไปไม่ได้ก็คือ อุปกรณ์เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ต และวันนี้ MikroTik ประเทศไทยก็จะมาแนะนำสาระดี ๆ รวมไปถึงการเลือกซื้ออุปกรณ์เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตที่ได้คุณภาพมาฝากกัน ดังนี้

อุปกรณ์เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตสำหรัรบใช้งานในบ้านประเภทต่าง ๆ

ในการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตสำหรับใช้งานในบ้านนั้นจำเป็นต้องใช้อุปกรณ์เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตซึ่งอุปกรณ์มาตรฐานที่ถูกใช้กันอย่างแพร่หลายในปัจจุบันนั้นประกอบไปด้วย

  • โมเด็ม เป็นอุปกรณ์ที่รับสัญญาณที่เชื่อมต่อจาก ISP หรือผู้ให้บริการอินเตอร์เน็ต โดยมีแบบโมเด็มธรรมดาซึ่งเป็นอุปกรณ์เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตแบบดั้งเดิม สามารถใช้กับคอมพิวเตอร์ได้เพียงเครื่องเดียว ใช้การเชื่อมต่อกับเครื่องคอมพิวเตอร์ผ่านสาย LAN หรือ USB
  • Router เป็นอุปกรณ์เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตที่สามารถเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตผ่านคอมพิวเตอร์ได้หลาย ๆ เครื่อง
  • Wireless Access Point หรือที่เรียกง่าย ๆ ว่า Hub ไร้สาย ซึ่งส่วนใหญ่แล้วมักจะรวมอยู่ใน Wireless Router อยู่แล้ว
  • All in One Modem Router เป็นอุปกรณ์เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตที่รวมเอาอุปกรณ์ทั้ง 3 อย่างด้านบนเข้าไว้ในเครื่องเดียวซึ่งมีทั้งแบบมีสายและแบบไร้สาย

อย่างไรก็ดี อุปกรณ์เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตที่ได้รับความนิยมมากที่สุดในปัจจุบันก็คือ Wireless Router เพราะสามารถแชร์สัญญาณอินเตอร์เน็ตให้กับอุปกรณ์ได้หลายเครื่องโดยไม่ต้องมีการเชื่อมต่อโดยผ่านสายเคเบิ้ลใด ๆ ทำให้สะดวกต่อการใช้งานนั่นเอง

เลือกซื้อ Wireless Router อย่างไรให้เหมาะกับการใช้งาน

การเลือกซื้อ Wireless Router มาใช้งานนั้นต้องเลือกรุ่นที่เหมาะกับการใช้งานของคุณมากที่สุด และต้องเลือกรูปแบบท่เหมาะกับสภาพของสถานที่ที่จะใช้งานจริงด้วย เพื่อให้ใช้งานอินเตอร์เน็ตได้อย่างเต็มประสิทธิภาพ โดยมีวิธีการเลือกซื้อ Wireless Router ดังนี้

รูปแบบการใช้งาน
การเลือกซื้อ Wireless Router นั้นต้องดูรูปแบบของบ้านหรือสถานที่ทำงานของคุณนั้นมีลักษณะเช่นไรเสียก่อน เพราะบางบ้านก็มีผนังกำแพงที่ค่อนข้างหนา มีเพดานที่สูงมาก เป็นต้น ซึ่งสิ่งต่าง ๆ เหล่านี้เองที่จะเป็นตัวกำหนดรูปแบบของ Wireless Router ที่จะซื้อ เพื่อให้ได้สัญญาณที่เร็วและแรง เต็มประสิทธิภาพการใช้งานนั่นเอง
มาตรฐานของสัญญาณ
เป็นปัจจัยหลักที่ต้องใช้พิจารณาก่อนจะซื้อ Wireless Router เพราะนี่เป็นตัวกำหนดประสิทธิภาพในการเชื่อมต่อสัญญาณอินเตอร์เน็ต ในปัจจุบันมาตรฐานที่นำมาใช้ร่วมกันในระบบเครือข่ายไร้สายมีอยู่หลายมาตรฐานด้วยกัน ตั้งแต่ 802.11 a/b/g/n บางรุ่นเป็น Draft N บางรุ่นเป็น Wireless N บางรุ่นก็สามารถจ่ายสัญญาณแบบ Dual Band ได้ทั้งความถี่ 2.4 GHz และ 5 GHz ซึ่งต้องเลือกให้ตรงกับการใช้งานและงบประมาณที่คุณตั้งไว้
คุณสมบัติพิเศษ
อีกหนึ่งปัจจัยที่ต้องคำนึงถึงก็คือคุณสมบัติพิเศษที่ให้มากับตัว Wireless Router อย่างเช่นพอร์ตการเชื่อมต่อกับอุปกรณ์ บางรุ่นจะมีพอร์ตที่สามารถเชื่อมต่อผ่าน Ethernet LAN พร้อมกับพอร์ตเชื่อมต่อ USB ด้วย บางรุ่นก็มีช่องสำหรับเชื่อมต่อเพื่อแชร์ข้อมูลได้ รวมไปถึงเสาอากาศของตัวเครื่องที่ในบางรุ่นก็มีเทคโนโลยีที่ล้ำสมัยมากขึ้น เช่น เทคโนโลยี MIMO ที่เพิ่มศักยภาพในการกระจายสัญญาณได้ดีขึ้น เป็นต้น
การรองรับการเชื่อมต่อกับอุปกรณ์อื่น ๆ
อีกสิ่งหนึ่งที่สำคัญไม่แพ้กันก็คือการรองรับการเชื่อมต่อกับอุปกรณ์อื่น ๆ ของ Wireless Router ซึ่งควรเลือกรุ่นที่มีเทคโนโลยีที่สามารถเข้ากันได้กับเครือข่ายอื่น ๆ โดยเฉพาะอย่างยิ่งรูปแบบการเชื่อมต่อ
ความสะดวกและง่ายในการตั้งค่าอุปกรณ์
ในการใช้งาน Wireless Router นั้นจะต้องมีการตั้งค่าอุปกรณ์ก่อนการใช้งาน ซึ่งถ้ารุ่นนั้น ๆ มีการออกแบบรูปแบบการตั้งค่าในใช้งานง่าย ปรับค่า configuration ต่าง ๆ ได้ในเพียงไม่กี่ขั้นตอนก็จะทำให้ใช้งานได้สะดวกยิ่งขึ้นนั่นเอง
ความปลอดภัยในการใช้งาน
อีกหนึ่งเรื่องสำคัญในการใช้งาน Wireless Router นั้นก็คือความปลอดภัยขณะใช้งาน คือ ต้องมี Firewall ป้องกันผู้ไม่ประสงค์ดีเข้ามาล้วงเอาข้อมูลส่วนตัวของคุณไปได้เมื่อมีการใช้งานเชื่อมต่อผ่านอินเตอร์เน็ตนั่นเอง

            และนี่ก็คือปัจจัยง่าย ๆ ในการเลือกซื้อ Wireless Router เพื่อใช้งานในบ้านหรือสำนักงาน นอกจากปัจจัยดังกล่าวข้างต้นแล้ว คุณควรจะเลือกซื้อ Wireless Router จากแบรนด์ที่น่าเชื่อถือ เพื่อให้ได้อุปกรณ์เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตที่ได้คุณภาพ และมีการรับประกันรวมไปถึงบริการหลังการขายที่ได้มาตรฐานเมื่อมีปัญหาในการใช้งานนั่นเอง


            เราอยากรู้ว่าคุณคิดอย่างไรกับเรา

            ที่ iPrice เราให้ความสำคัญกับความเป็นส่วนตัวเป็นหลัก โดยอีเมลของคุณจะใช้สำหรับตอบกลับความคิดเห็นที่คุณฝากไว้ให้เราเท่านั้น.

            ขอบคุณ